4G92mivec++4G93dohc

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย photokid, 7 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. photokid

photokid New Member Member

26
    0
    0
    :Dรบกวนสอบถามอ่ะครับ เครื่องรุ่นไหนน่าเล่นกว่ากัน หาของยากไหม จำนวนม้าของเครื่องทั้งสองตัวนี้ และราคาค่าวางเครื่องทั้งสองตัวนี้อ่ะครับ เอาแบบเบ็ดเสร็จขับออกมาได้เลยครับ
    ป.ล. 4G92mivec นี่มีเกียร์ATหรือป่าวครับ

2. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    ที่ว่า มา หายาก ทุกตัว
    ของซิ่งไม่มีทั้ง 2 ตัว

ส่วนอาไหร่ ก้อ คิดเอาเองล่ะคร๊าบบบบบ !!!!!

3. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    ตามคุณช้างว่าเลยคับ

4. ต๊อกต๋อย

ต๊อกต๋อย New Member Member

200
    2
    0
    อะไหล่ไมเวคน่าจะหายากกว่า
    เครื่อง93หาง่ายกว่า
    ยิ่งเกียร์ออโต้ยิ่งหาง่ายกว่ามาก

ไมเวคออโต้ก้อมีครับ

ค่าวางแต่ละที่ต่างกัน +ของเหลว+สายพาน ลูกรอกอีก ราวๆหมื่น 5

93ออโต้เห็น 3หมื่นต้นๆถึงกลางๆ ไม่รวมค่าวาง
    ไมเวคออโต้ น่าจะ4หมื่นได้กระมัง ไม่รวมค่าวาง

5. anuwatwls

anuwatwls New Member Member

458
    10
    0
    ตามท่านข้างบนเลย... แต่ 93DOHC เนี่ยดีอย่างคือเบิก 0 ได้. แต่ก็เรื่องราคาแหละนะ

6. doraemone

doraemone New Member Member

320
    1
    0
    ถ้าจะเล่นเกียร์ AT ผมว่า 4G93 ดีก่าครับ ....

แรงม้า แรงบิด มาที่รอบต่ำกว่า ...

ถ้าเอา Mivec AT จะหงุดหงิดใจเปล่าๆ ...

กว่า vec จะเปิด เลือดตาแทบกระเด็น ...

7. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    แหม !!!! 3 ท่าน ข้างบนนี่ เซียน 93 ทั้งสิ้น อิ อิ อิ

ส่วนท่าน Jazzzz Colt เหลือง Mivec :D:D:D:D

8. photokid

26
    0
    0
    แล้วเวลาเรียกกันว่าเครื่องหันซ้ายหันขวาจะต้องดูไงครับ แล้วเครื่อง4G93 ตัวที่อยู่ในLIBEROนี่มีข้อแตกต่างอย่างไรบ้างครับ หายากไหมครับ

9. Cyber-Asti

Cyber-Asti New Member Member

1,682
    4
    0
    สงสัยจะชอบเครื่อง Mivec เกียร์ AT เพราะเห็น ปล. ไว้

ผมว่าถ้าจะเล่นจิงๆนะ 93น่าจะเหมาะกับการใช้งาน และซ่อมบำรุงอ่ะคับ(ถ้าไม่เน้นแนวออกสนาม...แบบคันเหลืองๆ อิอิ)

เพราะ Mivec อะไหล่หายากคับ...ถ้ามีอะไรเสียที เช่นก่องไมเวค นี่จอดรถทิ้งไว้ได้เลยอ่ะ

แต่ในนี้ก็มีสาวกไมเวคอยู่เยอะ ถ้าชอบจิงๆอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้ ก็เลือกตัวที่เราชอบดีที่สุดคับ....

10. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    ถ้าใช้เกียร์ออโต้แนะนำ 93 Dohc ดีก่าคับ แรงบิดดีกว่า ขับง่ายกว่า

11. photokid

26
    0
    0
    แล้วเวลาเรียกกันว่าเครื่องหันซ้ายหันขวาจะต้องดูไงครับ แล้วเครื่อง4G93 ตัวที่อยู่ในLIBEROนี่มีข้อแตกต่างอย่างไรบ้างครับ หายากไหมครับ

12. ต๊อกต๋อย

200
    2
    0
    บอดี้อีคาร์หันซ้ายทุกตัวอ่ะคับ
    หันซ้ายคือ สายพานราวลิ้นจะอยู่ฝั่งขวา จานจ่าย+กรองอากาศอยู่ฝั่งซ้ายครับ
    หันชวาคือตรงกันข้าม
    93 DOHC NAตัวไหนก้อเหมือนกัน
    แต่ถ้าเป็น93โบ ตัวลิเบโลม้ามันเยอะกว่าตัวอื่นคับ

13. photokid

26
    0
    0
    แล้ว93โบ ของลิเบอร์โร่มีเกียร์ATป่าวครับ แล้วเครื่องโบนี่ถ้าเอาไปใช้กับแก๊สระบบ mixer ได้ไหมครับ หรือต้องไปเปลี่ยนเป็นหัวฉีดครับ

14. ต๊อกต๋อย

200
    2
    0
    93T auto เห็นมีมาเรื่อยๆนะครับ
    หาง่ายกว่าเกียร์ธรรมดาอีก

แก๊สมิกเซอร์ก้อใช้ได้ ถ้าจูนดีๆ
    แต่หัวฉีดน่าจะดีกว่านะคับ

15. Real NJ Obie

Real NJ Obie New Member Member

46
    2
    0
    มาเก็บความรู้...คับ

16. idkob

idkob New Member Member

6
    0
    0

ของผมวาง 93 t auto ติดแก้สระบบหัวฉีดใช้งานได้ดี ขับในเมืองกำลังเหลือสบายๆครับ :D

17. MR.colt

MR.colt New Member Member

573
    2
    0
    ถ้าไม่เน้นแข่งขัน แนะนำให้วาง 4G63 RVR ตัวธรรมดา ไม่มี TURBO ครับ ดูแล ง่าย อะไหล่ เยอะ มี กำลังให้ใช้อย่างพอดี..:D

18. photokid

26
    0
    0
    แล้วเครื่องตัวนี้ถ้าเทียบกับ93โบAT เบ็ดเสร็จพร้อมวางราคาต่างกันมากป่าวครับ

19. G Cedia Racing Service

G Cedia Racing Service New Member Member

146
    3
    0
    นานา จิตะ แลว 93 วางในซีเดียได้ไหม

20. doraemone

doraemone New Member Member

320
    1
    0
    ช่วงนี้ไม่ได้ update ราคาเครื่องเท่าไหร่ ... ก่อนหน้านี้ 93T แพงก่า RVR n/a อยู่เกือบหมื่นนะครับ

แล้วตอนนี้ 93T ของยิ่งขาดอยู่ด้วย ราคาจะทะยานไปแค่ไหนไม่รู้ ... RVR ยังหาง่ายกว่าพอสมควร ...

ราคาค่าวาง คงไม่หนีกันซักเท่าไหร่ ... 93Tวางได้เลย RVRแก้แท่นนิดหน่อย ที่เหลือเหมือนกันคับ ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้