กลิ่นน้ำมัน

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย RAFA, 10 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RAFA

RAFA New Member Member

6
    0
    0
    1. เวลาเติมน้ำมันจะมีกลิ่นเข้าภายในรถต้องแก้ไขอย่างไรครับ
    2. ถ้าเติมเต็มถังนำมันจะไหลใต้ท้องรถ อันนี้ผิดปกติหรือเปล่า

2. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    1.อันนี้ปกติครับ อาจจะเป็นกลิ่นจากไอน้ำมันเวลาเติมก็ได้
    2.อันนี้ผิดปกติแล้วนะครับ ตรวจสอบด่วน น่ากลัวมาก

3. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ถึงไม่เติม ก็ไม่ควรมี น้ำมัน รั่ว ออกมา ครับ ตรวจดู ด่วนๆ

4. louismax

louismax New Member Member

432
    78
    0
    ไม่น่าไว้ใจคับ รีบตรวจสอบด่วนๆ

ตรวจสอบท่อยางที่ต่อออกมาจากถังครับ ทั้งท่อไหลกลับและท่อมายังเครื่อง อายุมากแล้วอาจจะกรอบแตกรั่วตรงนี้น่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้