สืบเนื่องจากระทู้ GT4

การสนทนาใน 'Game & Hobby' เริ่มโดย Graphic, 5 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Graphic

Graphic New Member Member

181
    3
    0
    เนื่องจากผมเห็น กระแส เกม GT4 ตอนนี้กำลังเป็นที่นิยมพอ

สมควร ผมจึงอยากจะสอบถามความคิดเห็นว่า ผมอยากจะจัดการแข่งขันขึ้น โดยแบ่งเป็น 3 รายการ คือ

1. Curcuit
    2. DraG
    3.Drift

โดยรายระเอียดและกฏกติกาจะให้เพื่อนๆลองเสนอแนะดูแล้วกันนะคับ ใครสนใจลองเสนอแนะมาดูนะคับ

และใครสนใจแข่งก้อช่วยลงชื่อไว้ด้วยนะคับจะได้ดูจำนวนคนไว้ก่อน

2. Kornza

Kornza New Member Member

168
    1
    0
    ผมว่าดีครับ

ดีเลยครับ P'กราฟ เอาด้วยๆแต่ผมว่า
    Circuit เนี้ย น่าใช้รถเหมือนกันแรงเท่ากันไม่มีตรัส
    เซตกันได้เฉพาะช่วงล่าง,เกียร์แระก็ยาง ส่วนสนามก็แล้วแต่เพื่อนๆที่
    โดนจับมาเจอกัน

Drifting รถไรก็ได้แรงแค่ไหนก็ได้ มีตรัสได้ เซตได้เตมที่
    เอาคะแนนแบบคล้ายๆD1ก็ได้ เอาแบบชิดๆไม่หมุน แข่งกันไม่เกิน5โค้ง
    จับกัน3รอบตูดต้องออกทุกโค้ง คะแนนก็มาจากกรรมการที่เพื่อนๆเลือกกันเอง
    แบบเปนกลาง สนามก็เหมือนCircuitแหละครับ

ส่วนDragถ้าจะให้ดีก็Backetดีกว่ามั๊งครับ แระก็ผมมีรูปมาให้ดูอ่ะ
    ถ้าเปนแบบนี้คงจะดี ส่วนพวกOut Lawหรือไม่มีกติกาเอาเวลาน้อยสุดๆ
    ก็เอาเซฟเอาไรมาเองเลย ดูกันที่เวลาเข้าเส้นอย่างเดียวพอ แล้วแต่จะเผยสูตร
    รึไม่ แต่ผมว่าแข่งแล้วไม่มีคู่แข่งก็ไม่น่าสนุกเท่าไหร่น๊ะครับ

ใครมีไรเสนอก็บอกกันได้ครับ แล้วค่อยมาว่ากันอีกที โปรเจคนี้เจ๋งดีครับP'กราฟ

3. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    Circuit ผมว่า กำหนดแรงม้า หรือเอาแรงม้าพอ ๆ กันดีกว่าคับ
    ถ้าใช้รุ่นเดียวกันมันจะไม่มันส์อ่ะสิคับ อิ ๆๆ

ว่าแต่ จัดกันที่ไหนอ่ะคับ

4. x-release

x-release New Member Member

18
    0
    0
    เอาด้วยคนครับ โปรเจคนี้โดนใจจริงๆ
    อยากได้เพื่อน และ ความสนุกมากกว่าผลแพ้ชนะ

5. Graphic

Graphic New Member Member

181
    3
    0
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคับ

เซอร์กิจเนี่ยผมอยากแบ่งรุ่นตามที่เกมมันให้มาอะคับผมว่ามันลงตัวดีนะจะได้มีสีสันหน่อยโดยจะหยิบมาไม่กี่รายการ

ส่วนที่ กร แนะนำว่าอยากให้ใช้รถเหมือนๆกันผมก้อคิดว่าจะให้มีรายการ One make Race ด้วย

ก้อดีคับก้อเด๊วค่อยมาโหวตกันว่าจะเอารถอะไรดี

ส่วน ดริฟท์ก้อเอาตามที่ กร บอกก้อโอเคนะคับ เพื่อนๆว่าไง

ส่วนสุดท้ายแดรก ผมอยากให้มีทั้ง 2 อย่างเลยอะ โดย bracket มีแค่ 1-2

รายการก้อพอ แล้วก้อให้มีแบ่งเป็นแข่งเอาเวลาเร็วสุด FF FR 4WD แล้วก้อ OPEN อะคับ

ปล. สถานที่จัดนั้นไว้ให้รายการแข่งสรุปแล้วค่อยว่ากันก้อได้คับ

6. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    ตามนั้นคับ อิ ๆ

7. Tee@Abuser

Tee@Abuser New Member Member

740
    29
    0
    น่าสน ต้องติดตาม อิอิ

8. x-release

x-release New Member Member

18
    0
    0
    อย่างนี้ต้องรีบซ้อมไว้ดีกว่า...

9. K-Z33

K-Z33 New Member Member

370
    8
    0
    เอาเเบบไหนเอาด้วยหมดคับ

10. sakolrat

sakolrat New Member Member

8
    0
    0
    แข่งแดกทางตรงแข่งตรงไหนในเกมส์ไม่เคยเห็นครับ

แข่งทางตรงสนามลาสเวกาสอยู่ตรงไหนไม่เคยเห็นเลยครับ มีแต่ที่เขาถ่ายรูป
    เอารถไปถ่ายไม่เห็นมีแข่งเลย:p :rolleyes: :confused:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้