ครัชลื่น ค๊าบบ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย 50 mem, 3 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 50 mem

50 mem Guest

0
    0
    0
    ครัชลื่น มีอาการยังไงคับ แล้วครัชหมดกับครัชลืนเหมือนกันไหมคับ

คือของรถผมเหยียบครัชแล้วเข้าเกียร์ต้องเหยียบให้สุดเลยอ่ะคับ

ถ้าเหยียบเกือบๆสุดแล้วเข้าเกียร์มันจะครืดดด

ถ้าเปลี่ยนครัช นี่ผมเล่นเป็นครัชทองแดงเลยได้มั๊ยคับ

ประมาณเท่าไหร่คับ ใส่เครื่องเดิม เกียร์ธรรมดาคับ

2. Pakorn Rassamawee

Pakorn Rassamawee New Member Member

22
    0
    0
    อยากทราบด้วยเหมือนกันครับ
    รอผู้รู้มาชี้แนะ

3. talardonline

talardonline New Member Member

48
    2
    0
  4. อิอิอิ...
    เปลียนเปงครัชทองแดงไปเลยครับพี่
    เหอๆ...ส่วนหวีครัชนี้...ต้องดูว่ารถพี่เป็นเครื่องอะไร
    ทำอะไรมาบ่างอะครับ....เหอๆ
    หวีครัช...หนาไปก็ไม่ดีครับ...เข้าเกียร์ยาก
    555...

5. chell191

chell191 New Member Member

22
    0
    0
    เข้า เกียร์ 1 ดึงเบรคมือ ปล่อยคลัช รถดับคลัชไม่ลื่นครับ เข้าเกียร์ 1 ต้องยัดแรงๆ แล้วมีเสียงดังมาก แผ่นคลัชแตกครับ
    เคยเป็น ลองตั้งคลัชดูก่อน อาจใช้ได้อีกสักพัก

6. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ลองดึงเบรคมือเข้าเกียร์ดูก่อนคับ ไม่ดับก็มีลุ้นได้ยกครัช

ส่วนเรื่องเสียงดังอาจจะแค่นิดๆหน่อยๆ น้ำมันเกียร์ ระยะครัชไม่พอ บลาๆๆ

อย่างหนักก็ซินโครแมตพัง ก็ได้ซื้อเกียร์ลูกนึงล่ะคับ

7. อิอิอิ....ยุให้เปลียนเอิ้กๆ
    สับโดด...สับโดด...เหอๆ
    ถ้าเป็นเครื่อง D15b.
    ครัชทองแดง+หวีครัชเสริม 3พันกว่าๆกลางๆ
    เหอๆ...ราคาพร้อมขนส่งเลยง้า...อิอิอิ
    แต่ถ้าเป็น B16 เนียนะ...มะรุราคาเหมือนกานอ้า
    ของพังแล้วพังไปครับ...ซื้อใหม่ง่ายกว่าเยอะ
    ซ้อม หรือ ไปตั้ง ใหม่...เดียวจะเจอ
    แบบว่าซ้อมแล้ว...ซ้อมอีก...เอาไปเปลียนซะถ้ารักจะซิ่งครับพี่น้องเอ่ย

8. Pakorn Rassamawee

Pakorn Rassamawee New Member Member

22
    0
    0
    มีหวีครัชเสริมขนาด 8 นิ้ว D15Bมั้ยครับ

9. ตามนี้เลยครับพี่...
    เห็นเค้าบอกว่า...ทำได้ปรึกษาได้
    ผมสั่งของไปแล้ว...เอามาใส้ก็โอเคนะพี่
    http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=356431

10. Pakorn Rassamawee

22
    0
    0

ขอบคุณครับ:)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้