เวลาเปิดแอร์วิ่ง แล้วเครื่องมันฉุดคับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย toomuch, 11 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. toomuch

toomuch New Member Member

12
    0
    0
    เวลาเปิดแอร์วิ่ง แล้วเครื่องมันฉุดคับ :confused:เป็นเพราะอะไร ทำไงถึงจะหายคับ มีใครรู้ช่วยที่คับ ขอบคุณคับ

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ต้องดูที่คอมแอร์ก่อนว่ามันใช้งานมานานหรือยังคอมใกล้น็อคหรือเปล่า
    และอีกอย่างต้องดูด้วยว่าคอมกลมหรือคอมเหลี่ยมถ้าคอมเหลี่ยมมันจะฉุแรงเครื่องมากกว่าคอมกลมครับ

3. GAME EG4D

GAME EG4D New Member Member

188
    11
    0
    มันก็เป็นเรื่องปกตินะครับ ที่เปิดแอร์แล้วคอมแอร์ฉุดแรงเครื่องยนต์งะครับ
    เนื่องจากคอมแอร์ต้องใช้แรงมากในการอัดน้ำยาแอรืให้หมุนเวียนในระบบตอนเปิดแอรืครับ

4. bookbikkk

bookbikkk Guest

0
    0
    0
    เซ็ง

เป็นเหมือนกันคับ d15b ของผมปิดเเอร์อยู่ที่ 1200 รอบ เปิดปุ๊บร่วงมาเหลือ700 รถมีอาการสั่นเบาทั้งคัน เเถมเวลาเปิดเเอร์วิ่งอืดมาก
    รถไม่มีเเรง ยิ่งถ้าขึ้นสะพานไม่ต้องพูด เลยจัดการเอาเข้าอู่ ช่างบอกสายมันน่าจะรั่ว เลยดึงสายออกจากตัวรอบเดินเบาที่เวลาดึงมันมี
    น้ำพุ่งออกมาด้วยดึงเสร็จเหล็กตัวที่ต่อกับสายเเม่งหัก เพราะมันผุหมดเลย จัดการเชื่อมใหม่เเต่ช่างบอกไม่เเข็งเเรงต้องเชื่อมอาร์กอน
    เเล้วช่างก็ล้างรอบเดินเบาเเอร์ให้ ผลสรุปเป็นเหมือนเดิมเซ็งมากๆๆ พรุ่งนี้จะไปเอารอบเดินเบาเเอร์ตัวใหม่มาเปลี่ยนเเล้วยังต้องไปซ่อม
    ตัวที่หักอีก หวังว่าพรุ่งนี้คงจบนะ เซ็ง

ใครมีร้านที่รับซ่อมอาการเเบบนี้เเล้วหายบ้างช่วยบอกทีนะคับ ขอบคุณ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้