มือใหม่อยาก DRIFT ช่วยมาตอบให้หน่อยนะครับ

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย leabza, 17 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. leabza

leabza New Member Member

17
    0
    0
    ผมใช้Sulona ปี 2000 ครับ 1.อยากทราบว่าDRIFTได้มัย 2.รถผมม่ายได้แต่งอะไรนอกจากFiber แล้วเปลี่ยนกรองเปลือย เฉยๆๆ 3.รถผมมันขับหน้าหรือเปล่าว 4.แล้วต้องแต่งอะไรบ้าง ช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ

2. kung 200 sx

kung 200 sx New Member Moderator

344
    10
    0
    อืม...ผมเข้าใจครับ แต่ความจิงแล้วมันทำไม่ได้อยางขับหลังอ่ะครับ เอามาซ้อมเล่นดึงเบรคมือสนุกก็คงได้อ่ะครับซ้อมเอาใว้รับรู้แรงเหวียงก็ไม่เสียหลายอ่ะครับ

3. GA16RC

GA16RC New Member Member

216
    7
    0
    ตามที่ผมDrift มานะคับของผมก็ขับหน้า สรุปว่า ทำได้ครับ แต่ไม่ยาวเท่าขับหลัง ให้ฝึกที่กลับรถกว้าง ๆ ดูก่อนคับ แล้วไปหาลานฝุ่น เอาไพลอนไปตั้ง แล้วลองทำดูคับ ที่สำคัญ กินยางมาก ๆๆๆๆๆๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้