ร้านทำหน้าแปลน header คับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ร้านทำหน้าแปลน header คับ, 5 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    แถวนนท์มีร้านทำหน้าแปลน header ที่ไหนมั่ง คือว่าผมจะเอามาขึ้น เองงะคับ

1. ARTO940

ARTO940 New Member Member

372
    37
    0
    เคยไปให้ร้าน เหรียญชัยเทอร์โบ อ่อนนุชตัดให้อ่ะคับ (ช่างเค้าว่างั้นนะคับ) จิงๆตามโรงกลึงหรือร้านท่อใหญ่ๆน่าจะทำได้นะคับ วาดใส่กระดาษไปให้เค้าเลยคับ

2. teto

teto New Member Super Moderator VIP

77
    7
    0
    เอาปะเก็นหน้าแปลน อันที่ต้องการ ไปให้ร้านที่รับตัดเหล็กตามรูป ตัดได้เลยครับ ความหนาเลือกเอาครับ ต้องการหนากี่หุน
    ส่วนใหญ่ราคาเค้าจะคิดตาม น้ำหนักเหล็ก อ่ะครับ

ส่วนรูร้อยน๊อต นั้นถ้าที่ร้านตัดเหล็กเจาะให้ได้ก็ดีไปครับ ถ้าไม่ได้ก็เอากลับมาเจาะเอาเอง(ถ้ามีแท่นเจาะ)
    หรือส่งโรงกลึงเจาะครับ โดยเอา ประเก็นที่เราไปตัดเหล็กหน้าแปลนอ่ะ ทาบแล้วมาร์ค รูเจาะเอาครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้