หลังคาซันรูฟตัวไหนใส่ใน A31 ได้มั่งครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย we_zaa, 5 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    พอดีมีแผนการจะทำสีใน 2-3 เดือนครับ จะจัดโป่ง หน้าหลัง เจาะแก้ม ทั้งคัน ... แต่ติดปัยหานิสนึงครับ คือ ไปดูหลังคา A31 มา (ของผมไม่ได้ผุหรอกครับ แต่มันเป็นตัวไม่มีซันรูฟ)

ไปเช็คราคาเชียงกงมา แทบล้มครับ 2 กว่าๆ ทั้งนั้น เลยกลับมานั่งครับ คุยกับช่างที่ร้านเทอร์โบแถวๆบ้าน ช่างเค้าก็บอกว่า เพื่อนเค้าเป็นช่างสี เคยเอาของพวก S13 มาใส่ด้วยกันได้

เลยข้องใจน่ะครับ ว่าใส่ได้แล้ว ระบบไฟฟ้าทั้งหมดมันจะยังโอเคเหมือนกับตัวตรงรุ่นหรือเปล่า เพราะราคา พวก ของ สกายไลน์ / S13 ซันรูฟมันราคาต่าง จากของ A31 แท้ๆมากมายครับ (คงเกิดจาก อุปสงค์ อุปทาน) ซึ่งตัวผมเองเพิ่มอายุ 17 ย่าง 18 คงไม่มีปัญหาหรอกครับ เรื่องซื้อมาใส่ แต่มันเปลืองโดยใช่เหตุ

พอจะมีพี่ๆคนไหนเคย เอามาใส่ไหมครับ หรือมีเพื่อนๆ ใส่ก็ได้ครับ จะลอง ดูเป็นแนวคิด ถ้ามันเข้ารูป - ระบบไฟฟ้า หลังคามันใช้ได้ ก็จะหามาใส่หนะครับ

ขอบคุณครับ

2. we_zaa

1,358
    33
    0
  3. GuMmY

GuMmY New Member VIP

511
    10
    0
    ซันรู๊ฟ Cefiro บางอู่เค้าจะเอาของ Laurel มาใส่แทนกันได้พอดีคับ มันเหมือนกันเลย แต่ทุนมาจะถูกกว่า

แต่คิดว่าเดี๋ยวนี้เค้าคงรู้กันแล้วราคาคงมาพอๆกันแล้วล่ะครับ

ไม่แนะนำให้เจาะหลังคาแล้วไปเอาซันรู๊ฟรุ่นอื่นมาใส่ครับ จบยาก ทำมาไม่จบแล้วจะเศร้า เชื่อผมเถอะ

ทำใจเถอะครับราคามันทะลุ 2 หมื่นมาหลายปีแล้ว นับวันของยิ่งหายาก ราคาย่อมสูงขึ้นเป็นเรื่องปกติ

แนะนำว่าให้อู่ที่คุณคิดว่าจะไปทำกับเขาเป็นคนหาของให้คับ อู่หาเองอาจจะได้มาถูกกว่า แถมเวลาของมีปัญหาจะได้คุยกันง่าย

ตอนผมทำรถผมเมื่อก่อนผมหาของมาเอง พอถึงเวลามีปัญหาตามแก้กัน มันไม่สนุกเลยครับ

:)

4. ต้นกล้า

ต้นกล้า New Member Moderator VIP

591
    27
    0
    ผมแนะนำตามความคิดเห็นส่วนตัวให้นะครับ

ถ้าหลังคาของน้องไม่ผุ ไม่ปูด แนะนำไม่ต้องเปลี่ยนจะดีกว่าครับ

เพราะหลังคา a31 แพงเกินไปครับ

อย่างที่ว่า อุปสงค์ อุปทาน มันเป็นสัจธรรมของโลกนี้ครับ

แนะนำอีกอย่าง อย่าแปลงเลยครับ ไม่จบแน่นอน

5. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    ของพี่ชายผมทำสีใหม่แล้วใช้ไปไม่ถึงเดือน...ปูดอีกแล้ว
    จะแก้ยังไงดีคับ

6. GuMmY

511
    10
    0
    เปลี่ยนหลังคาครับ ฝืนปะผุต่อไปก็ไม่จบแน่คับ อุดรูนี้เดี๋ยวรูไหม่ก็มาอีก

หลังคาแบบไม่มีซันรู๊ฟก็ประมาณ 6-7 พันคับ

:D

7. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    ที่สุราษฎร์ฯ มีคนเอาของ Aristo มาใส่ครับ ^^ ตอนนี้กำลังทำสีอยูู่

8. we_zaa

1,358
    33
    0
    ตกลงคือใส่ตรงรุ่นจะดีที่สุดใช่ไหมครับ คงต้องเก็บเงินต่อปาย ราคาพุ่งเหลือเกิน

9. GuMmY

511
    10
    0
    ของทุกอย่างถ้าใส่ตรงรุ่นได้ก็จะดีที่สุดอยู่แล้วครับ

ถ้างบยังไม่พร้อมที่จะจ่ายค่าของ + ค่าทำไปพร้อมกัน ก็แนะนำว่าให้หาของมาก่อนครับ เดี๋ยวราคามันจะปรี๊ดไปกว่านี้ ก่อนซื้อก็ลองระบบไฟมันก่อนให้เรียบร้อยว่าใช้ได้ + กระจกไม่ร้าว ของพวกนี้อะไหล่หายากมากคับ ไม่มีใครแยกขาย ซื้อมาเก็บไว้ก่อนแล้วมีโอกาสเข้าทำก็ค่อยทำครับ

ของผมก็ซื้อของมาก่อน แล้วอีก 1 ปีเต็มๆถึงได้ใส่อ่ะ

:p

10. we_zaa

1,358
    33
    0
    คุยกับพี่ที่เค้าขับ cef เหมือนกันเค้าบอกว่าแต่ก่อน 8 พันเองตอนเค้าเล่นใหม่ๆ -*-

11. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    ถาม พี่ตุ้ม Fiber หหลโยธิน 48 ดูครับ ของผมกระบะ อีสุ มังกร เอาของ อิม มาแปลงใช้มาปีกว่าแล้ว ยังไม่มีรั่ว ซึม สีพองเลยครับ

12. we_zaa

1,358
    33
    0
    ขอบคุณครับบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้