ใช้แต่แก๊ส ไม่ใช้น้ำมัน ผลเลยเป็นแบบนี้

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Super_book, 5 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Super_book

Super_book New Member Member

294
    4
    0
  2. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    555+ ชัด เจน แบบ นี้ ถึง กับ ต้อง เปลี่ยน ถัง ใหม่

3. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    ผมเติมนํ้ามันไว้ประมาณครึ่งถังตลอดเลยครับ แบบนี้ส่วนบนจะเป็นมั้ยครับ แล้วเราจะรู้ได้ไงว่าเป็นครับ ขอบคุณครับ ผมเติมแต่ 91 ใช้ โซฮอล์ 95 ได้มั้ยครับ หรือเติม 91 ต่อไปดีที่สุดครับ R11 นะครับ:confused:

4. TIRD

TIRD New Member Member

134
    1
    0
    อย่างนี้ต้องเติมนํามันไว้ในถังเสียแล้วจะไดไม่เป็นสนิม..อิอิ

5. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    1 ใน 10 ข้อเสียของแก๊ส LPG ครับ...ใช้แก๊สมากไปทำให้น้ำมันที่ค้างในถังบูด...และทำให้ถังเป็นสนิม...อิอิ
    (แบบนี้แค่มีน้ำมันไว้สตาร์ทซัก 5 ลิตรก็ไม่ได้อ่ะดิ..แล้วตอนนี้ถ้าเติมน้ำมันเต็มถังมันเท่าไรหว่า..ไม่ได้เติมเต็มถังนานแย้ว...)

6. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    ถ้าจะไม่ใช้น้ำมันนานๆ แนะนำให้เติมเปนเบนซินทิ้งค้างไว้นะครับ เพราะแก๊สโซฮอลทิ้งไว้นาน น้ำมันจะเน่า ถึงจะขึ้นสนิมครับ

7. krissarakorn

krissarakorn New Member Member

53
    0
    0
    ถัง p11 ไม่น่าเป็นสนิม ใช่ปะ

8. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ครึ่งถังกำลังดี ท่วมปั๊มติ๊กพอดี

9. Gunzubond

Gunzubond New Member Member

25
    0
    0
    สงสัยต้องเปลี่ยนครับ รั่วทั้งถังเลย รั่วทั้งคนขับด้วย รึเปลี่ยนรถดีหว่า ยังหาไม่ได้เลย
    แต่ถังยังหาไม่ได้เลยครับทำไง ที่ไหนมีม่งอ่ะ ไม่ได้ใช้น้ำมันมา2ปีแล้วมั้ง

10. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    ถัง p11 เป็น ปาสติค คร๊าบบบบ

11. onemahachai

onemahachai New Member Member

19
    0
    0
    โอ้ว .... สนิมขึ้นเพียบเลย

12. suncaro@sr20

suncaro@sr20 New Member Member

249
    0
    0
    น่ากลัวอะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้