ใครเคยโดนมอไซ..ชนกะจกข้างบ้างครับ มีวิธีแก้ยังไง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย SPEEDKILLS, 29 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SPEEDKILLS

SPEEDKILLS New Member Member

279
    63
    0
    ผมโดนมอไซชนกระจกข้างบ่อยมากเลย... ชนแล้วก็ขับต่อไป ไม่สนใจอะไร ล่าสุดเพิ่งทำสีรถมา โดนอีกแล้วววววววว

ตอนนี้ผมแก้โดย....ถ้าจอดติดไฟแดง จะจอดแบบเบียดๆรถข้างๆซักทางนึงให้มอไซมันผ่านไม่ได้ อีกฝั่งนึงก็จะกว้างขึ้นด้วย

2. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ของผมใช้กระจกมองข้างแบบ พลาสติก และสามารถพับได้2ด้าน

เวลาโดนชนมันจะพับตาม เลยไม่ค่อยเป็นไร

SPEEDKILLS ถูกใจสิ่งนี้
  3. ซีวิคของผมกระจกข้างมันจะกางก็ใช้วิธีหุบกระจกคับเวลารถติดนานๆในทางเบียดๆ

4. ผมเคยก็เคยมีบ้างครับ แต่ไม่บ่อย กระจกผมจะขยับได้ครับ เคยขับไปชนราวแผงกัน แรงมากๆ แต่ยังดีที่แค่เป็นรอย
    ถ้าเรื่องแก้ไขก็คงคล้ายๆ จขกท. อ่ะครับ มองกระจกหลังก่อนหยุดติดไฟแดง ให้พื้นที่กันหน่อย
    อิอิ

5. innocent

innocent New Member Member

514
    73
    0
    พึ่งโดนตะกี้เลยครับ แถวลาดพร้าว

อยากจะลงไปดีดหูมัน สัก 2 ที

6. ผมทำเฉยครับ อึ้งอยู่เขาหันมายิ้มๆแล้วก็ขับออกไป หิหิ...

7. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ผมเคยติดไฟแดงอยู่นี่แหล่ะ..แต่ไม่ค่อยแรง..เหมือนคนซ้อนจะโดนมากกว่า...

แต่ไม่สนไรเพราะกำลังซี๊ดดดดด..อยู่กับเบาะข้างๆ..ก๊ากกกกกกกกก..!!

8. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    โดนทีนึงคับ...แต่ไม่เป็นไรมันพับไปหน้าไปหลังได้คับ...

9. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    แล้วถ้าเกิดเป็นกระจกแต่งนี่ มันจะหลุดหรือแตกอ่ะครับเนี่ย

10. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    ผมจะจอดแบบไม่ให้กระจกข้างรถเรา กับ รถ ข้างๆ

ไม่ให้เป็นแนวเดียวกัน คือจะให้กระจกข้างของเรา เลยไปด้านหน้า หรือ หลัง รถข้างๆ

แบบให้มอร์เตอร์ไซด์ ผ่านไปได้ ง่ายๆ ครับ

11. crown

crown New Member Member

549
    19
    0
    เคยโดนเช่นกันครับ เป็นรอย เหมือนโดนข่วนนิดหน่อยครับ

กว่าจะกดกระจกลง พี่ท่านไปแล้วครับ

12. Taseetong

Taseetong New Member Member

283
    7
    0
    ผม ทำวิธี เดียวกับพี่ จขกท เลย

13. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    ผมจะคอยมองว่ามาทางไหนจะพ้นไหมมือก็จะจับที่เปิดประตูใว้พอโดนปุ๊บเปิดปั๊บเลย
    แต่ก็ทำไรมันไม่ได้อ่ะครับเพราะมันก็บอกไม่มีตังอย่างเดียวเบื่อมากๆบางคันดูว่าไม่พ้นก็ยังจะลองแทรกเข้ามาให้ได้อีกนี่โมโหมากเลยแบบเอียงซ้ายทีขวาทีนี่เสียวสุดๆ

ยิ่งไอ้ช่วงที่เว้นห่างคันหน้าแล้วมันแทรกพักเท้าหลังมันก็จะขูดกับมุมกันชนแทบไม่รู้สึกเลยครับเซ็งมากๆ

สรุปปราสาทจะแดกแล้วเวลาต้องจอดติดตามไฟแดงต่างๆ

14. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    เวลารถติด ผมจะพยายามให้เหลือพื้นที่ที่ มอไซจะไปได้อะคับ จาได้ไม่เสี่ยง

15. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ใช้วิธีเดียวกันเลยครับ :D

16. ทำใจอย่างเดียวครับ

อยากจะหุบทังสองบานเวลาติดในที่แคบๆนานๆแต่ก็ขี้เกียจ

เพราะเป็นกระจก ไขว่คว้า

17. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ผมก้อใช้วิธี จอดชิดๆกับรถคันข้างๆหรือไม่ก็ฟุตบาทคับ ให้แน่ใจว่า ไม่สามารถเบียดหรือว่าแทรกเข้ามาได้ แล้วอีกข้างนึงมันจะกว้าง ทำให้รถมอเตอร์ไซค์ไม่มาเบียดรถเราคับ

18. NutZ

NutZ New Member Moderator VIP

266
    15
    0
    โดนบ่อยจนชิน ขับมอไซด์บางทีก้อโดนคนอื่นบ่อย

มีครั้งนึง ฮามาก มีคนมาโดน ผมเปิดกระจกออกไปตะโกน เฮ้ยยยยยยยยยยยยยยยยย

เค้าหันมา ผมถามว่ารถเป็นไรไหม เค้าก้องง เอ้ามันไม่ด่ากรูวะ ตรงแยก แคราย พระรามห้าพอดี

19. !!! KaNny !!!

!!! KaNny !!! Member VIP

697
    9
    18
    เรื่องกระจกข้างเคยแต่โดนรถกระบะส่งของอ่ะค่ะ สวนทางมา แล้วค่อมเลนส์มาเกี่ยวกระจกข้างเราแตกเลย ฉุนสุดๆมันเกี่ยวแล้วก็ขับไปโดยไม่จอดเลย วันนั้นยิ่งรีบๆอยู่ อย่างเซ็ง
    ส่วนมอไซด์ ส่วนมากจะเกี่ยวกันชนหน้าอ่ะค่ะ เวลาจอดติดไฟแดงเนี่ย ชอบลัดเลาะ ตามหน้ารถเนี่ย แล้วก็ชอบขูดสีกันชน พูดไรไม่ถูกเหมือนกัน เลยต้องจอดติดๆตูดคันอื่นเค้าหรือไม่ก็จอดห่างไปเลยอ่ะค่ะ เหอๆ

20. partshop

partshop New Member Member

303
    9
    0
    เหมือนกันเลยครับ

21. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ใช้วิธีนี้เหมือนกันครับ พยามยามจะเว้นที่ให้มอไซค์ไปได้

22. Palmmy

Palmmy Member VIP

193
    6
    18

ผมก็เคยโดนครับ พักเท้ามอ'ไซต์ ขูดตรงกันชนหลัง ยังเซ็งจนถึงวันนี้

23. คันเก่าไม่เคยโดนเลย คันใหม่โดนประจำ ไม่รุ้ไอ้พวกนี้เลือกรถอะป่าว

พอโดน ขอโทษครับพี่ ไม่มีตังค์ เซง

24. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    ผมก็จอดชิดอีกข้างนึงครับจะได้มีพื้นที่อีกด้านให้รถมอเตอร์ไซค์วิ่ง เมื่อกี้ขนาดจอดชิดพี่แกก็เอาแขนคนซ้อนมาโดนกระจกรถผมพับเลย

25. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    มีอีกอย่างนึงครับไม่รู้ว่าเคยเจอกันมั่งป่าว มอไซค์เนี่ยเวลาจะแซงเราเนี่ยทางแคบแค่ไหนก็สามารถแซง
    ได้ แต่พอแซงไปแล้วพี่แกเล่นขับช้าแถมขี่กลางถนนเลย เราจะแซงก็ไม่ยอมหลบทั้งที่ด้านซ้ายเหลือที่
    ตั้งเยอะ เคาะแตรเบาๆ(ไม่ใช่บีบแช่นะ)ให้รู้ว่ามีรถมาข้างหลัง บางทีมองเราแบบจะหาเรื่องเลย
    เคยเจอกันมั้ยครับ แบบนี้อ่ะ!

26. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    เคยโดน มันพับเลยไปข้างหน้า มันก็จอด แล้วเอากลับให้ ยกมือไหว้

เลยด่าไม่ลงครับ

ปล. ชอบติดไฟแดงใกล้ๆ มอไซค์รับจ้างตอนเช้าๆ ย่านมหาลัยเนอะ
    แอบมองเพลินดี

27. sakawa

sakawa New Member Member

83
    1
    0
    เคยโดนครับ แต่มันทำนิ่งแล้วก็บิดรถมันจากไป

28. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    เคยโดนแล้วมันหันมามองแล้วทำไม่รู้ไม่ชี้...แล้วพอดีไฟเขียว..เลยรีบๆขับไปเทียบข้างเหมือนจะเบียดๆมันแล้วเปิดกระจกชี้หน้าด่า..มันรีบยกมือขอโทษใหญ่..:mad::mad::mad:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้