4k มีออโต้ไหมครับ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย diaw, 17 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. diaw

diaw Guest

0
    0
    0
    อยากทราบนะครับว่าเครื่อง4k มีออโต้ไหมครับ พอดีมีGL อยากทำสีปะผุและฟิตเครื่องครับราคาเท่าไรครับ มีอู่ไหนรับทำบ้างครับถูกๆหน่อย อยู่แถวโชคชัย4 ขอบคุณครับ

2. FIGHTER

FIGHTER New Member Moderator

118
    0
    0
    เคยได้ยินว่า เค้าชนเกียร์ 7K กันนะคับ แต่ไม่ค่อยแน่ใจ

รอท่านที่มีความรู้แน่นอนมาตอบคับ (อยากรู้เหมือนกันคับ)

3. yps

yps Member Member

46
    0
    6
    มีครับ รถผม KE70 ตัว GL เครื่อง 4K เกียร์ AUTO

4. edd

edd New Member Member

3
    0
    0
    อยากทำเหมือนกัน 4K Auto ผู้รู้ท่านใดช่วยบอกวิธีให้หน่อย
    จาทำบ้าง.......:D :D :D

5. AmericanHacker

AmericanHacker New Member Member

18
    2
    0
    รถผมไงครับ เกียร์ Auto รูปทางซ้ายมือเลย

6. บอสระออย

บอสระออย New Member Member

22
    0
    0
    เป็นเกียร์ของอะไรครับ
    หาได้จากที่ไหน
    ราคาประมาณเท่าไร
    แล้วมันจะดีกว่าธรรมดาไหม
    ถรรเมียมันอยากขี่รถผมอะน่ะ
    แต่ขับธรรมดาไม่เป็น อิอิ

7. cactus

cactus New Member Member

77
    0
    0
    เครื่องตระกูล K จะมีเครื่องที่เป็น เกียร์ออโต มาจากโรงงานอยู่แล้วครับ แต่ว่ามีเข้ามาน้อยเท่านั้นเอง ถ้าคุณจะทำจากเกียร์ธรรมดา ให้เป็นเกียร์ออโต ก็แค่ไปหาซื้อเกียร์ออโตมาแล้วก็ใส่แทนเกียร์เดิมได้เลยครับ ไม่ต้องแก่อะไรมากนัก แต่เกียร์ออโตของเครื่อง K จะมีข้อเสียตรงที่เป็นเกียร์ที่มีอายุมากแล้ว หาสภาพดีๆยาก เพราะเท่าที่เห็นมีขายอยู่ตามเซียงกง ส่วนใหญ่ก็จะเป็นเกียร์ในบ้านเรา ราคาก็จะประมาร 4,000 - 45,00 แต่ถ้าเป็นของญี่ปุ่นจะไม่แยกเกียร์ขาย จะขายพร้อมเครื่องเลย ที่เคยถามราคาก็จะประมาณ 22,000-24,000 ครับ :)

8. FIGHTER

FIGHTER New Member Moderator

118
    0
    0
    เครื่อง เค ออโต้แพงจังครับ

9. fleetwood

fleetwood New Member Member

3
    0
    0
    ผมก็ใช้อยู่ครับ GL หน้าเท เกียร์ออโต้
    แต่ว่ามันมีแค่ 3 เกียร์เองนะครับ
    วิ่งเร็วๆลากรอบมากเลย
    วิ่ง 80 รอบเครื่องประมาณ 3000 เหยียบติดเท้าน่าดูเลย ขับมันดีเหมือนกัน

วิ่งร้อยนึง รอบเครื่องมันประมาณ 3600 อันนี้หนวกหูเลยเหมือนกัน
    อยากเปลี่ยนเป็นเกียร์ออโต้ 4 เกียร์น่ะครับ ไม่รู้ว่าเอาของตัวไหนได้บ้าง

เคยได้ยินว่าเครื่อง 4k ที่วางใน Liace จะมี 4 เกียร์

10. Realz

Realz New Member Member

113
    2
    0
    โหะๆ ๆ 4k ออโต้ มันแพงได้ใจจิง ๆ เกยร์ออโต้เครื่อง K รู้สึกจะเปนเกียร์สายไช่ไหมอะ ( จำรถพี่กอตได้ ) 5k ออโต้ ทางยาวๆ

ไครสเลอร์ นีออน 160 โดน Ke 10 แซง ปลิว ๆ เลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้