วิทยุครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย pOR..., 4 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    รถผมมีปัญหาที่วิทยุอ่ะครับ คือเวาลาเปิดวิทยุมันมีคลื่นแทรกครับ รถผมเปลี่ยนฟร้อนแล้วนะครับ แต่ลำโพงเดิม คือ อยู่ดีๆมันก็เป็นครับ น่าจะเป็นที่ ลำโพงหรือ เสาอากาศครับ ซ่อมเสานี่ต้องซ่อมยังไงครับ เปลี่ยนเฉพาะไส้ในได้มั้ยครับ แล้วถ้าเปลี่ยนลำโพงหน้า-หลัง ใสของอะไรดีครับ เอาไม่แพงครับ เอาลำโพงอย่างเดียว ครับ ขอบคุณครับ R11 นะครับ :)

2. Super_book

Super_book New Member Member

294
    4
    0
    ขอข้อมูลละเอียดอีกนิดละกัน

ว่าเปลี่ยนวิทยุเป็นของอะไร เสาอากาศที่ใช้อยู่เป็นแบบไหน

เวลาคลื่นแทรกนี้ เป็นตลอดหรือเฉพาะบางจุดที่ขับผ่านครับ

แต่โดยมากจะเกิดจากภาครับในตัวเครื่องวิทยุเองครับ โซนี่เป็นบ่อยมาก

3. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    อาไก กะไอว่า บางรุ่นก็เป็นครับ..ภาครับวิทยุเป็นอะไรไม่ทราบ ไม่รู้จับสัญญาณดีเกินไปหรือไม่จับสัญญาณก็ไม่รู้ รถที่ทำงานคันนึงใช้ ไอว่า...เปิดวิทยุแล้วใช้ Car MP3 Player เล่นไม่ได้เลย มีคลื่นแทรกตลอด...ผมว่าไม่น่าเกี่ยวกะเสาอากาศ..น่าจะเป็นที่เครื่องเล่นวิทยุอ่ะ...เครื่องเล่นของรถยนต์ผมว่า Panasonic กะPioneer อ่ะ มีปัญหาน้อยสุด....

4. pOR...

836
    2
    0
    ผมใช้ฟร้อนของ โซนี่ ครับ เป็นตลอดครับแต่ก็พอฟังได้ครับ คือมันพึ่งจะมาเป็นช่วงนี้ครับ แล้วผมเปลี่ยนแต่ฟร้อนอ่ะครับ เสาของเดิมทั้งหมดครับ ขอ ลำโพงดีๆ 4 ตัวเลยครับไม่ต้องเจาะรถนะครับ งบประหยัดๆนะครับ ขอบคุณครับ:confused:

5. TIRD

TIRD New Member Member

134
    1
    0
    หายไวไวคับ..อิอิ

6. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    ผมว่า...เอาไปให้ท่านบุ๊ครักษาเลยครับ...หายแน่ ๆ

7. Super_book

Super_book New Member Member

294
    4
    0
    อย่างนี้คงต้องถอดฟร้อนท์มาเช็คภาคจูนเนอร์ดูหล่ะครับ เอกลักษณ์ของโซนี่หล่ะครับ

ส่วนเรื่องลำโพงติดตั้งได้ถึง 6.5 นิ้ว ส่วนเรื่องเจาะ คงเลี่ยงไม่ได้ เพราะจะต้องเจาะยึดสเปเซอร์ลำโพง แต่ก็เต็มที่ไม่เกิน 4 รู ไม่งั้นลำโพงจะกระพือ ไม่นิ่งแน่นอนครับ แถมอาจจะลดเสียงเบสลงอีก ถ้าไม่ได้ใส่สเปเซอร์ จากการรั่วของลมจากขอบลำโพง ที่ไม่แนบสนิท

ส่วนเรื่องลำโพงอะไรดีนั้น ถ้าไว้ใจให้ผมดูแลก็โทรมาคุยกันเอานะครับ ไม่ขอตอบหน้าบอร์ดครับ

เดี๋ยวจะมีคนคิดว่า ผมมาโฆษณาหากำไรกับเพื่อนสมาชิก (เจอมาแล้ว)

เบอร์โทรอยู่ในอมยิ้มครับ

:D0819012314:D

8. pOR...

836
    2
    0
    ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ พี่บุ๊คไปมิตติ้งรึป่าวครับ? เด๋วไปคุยกันวันนั้นก็ได้ครับผมไม่รีบเรื่องลำโพง น้องใหม่นะครับไปครั้งแรกแล้วเจอกันนะครับ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้