งานเข้าครับงงมากรถดึงซ้ายขวาครับผู้รู้ช่วยตอบทีครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย kiti11, 4 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kiti11

kiti11 New Member Member

9
    0
    0
    เมื่อสองอาทิตย์ก่อน ลุงยืมรถไปใช้ กลับมาลุงบอกว่าขับรถไปตกหลุมมา ปรากฎว่ารถมีอาการ ดึงซ้ายเมื่อหักพวงมาลัยมาซ้ายแล้วคืนตรง และดึงขวาเมื่อหักพวงมาลัยขวาแล้วคืนตรงแต่ส่วนมากดึงซ้ายมากกว่าครับ ไปตั้งศูนย์ก็ไม่หายครับ ช่างบอกว่าเป็นที่โช้ค ไปร้านโช้คไปเปลี่ยนบางกันกระแทกและยางหัวโช้คอัดนำมันให(ม่ (ยางกันกระแทกขาดครับ )ไปตั้งศูนย์อีกรอบก็ไม่หายครับช่วยแนะนำร้านให้ทีครับ ขอบคุณครับ

2. Lee_ES

Lee_ES New Member VIP

517
    19
    0
    ปีกนกคดป่าวคับ ลองเช็คดูคับ

3. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    อ า จ เ ป็ น ที่ ปี ก น ก ค ด อ ย่ า ง ที่ ลี ว่ า คั บ

ล อ ง เ ช็ ค ดู คั บ

4. kiti11

9
    0
    0
    มีวิธีสังเกตมั้ยครับ ซ่อมได้มั้ยครับหรือว่าต้องเปลียนครับ มีร้านแนะนำบ้างมั้ยครับ ขอบคุณครับ

5. kiti11

9
    0
    0
    วันนี้ไปเช

วันนี้ไปเช

คมาแล้วครับ ช่างบอกว่าปกติดี สงสัยว่าเป็นที่แกนแร

คครับ

6. kiti11

9
    0
    0
    โทรถาม bird es แนะนำไปพรเทพโช้คอัพ ปัญหาทุกอย่างจบหมดครับ
    สมกับเป็นช่างระดับเทพ ของ es ครับ ขอบคุณมากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้