พี่ๆครับ ใครปูพื้นในรถ ด้วยแผ่นอลูมีเนียมมั่งครับ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย boy_3DX, 4 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. boy_3DX

boy_3DX New Member Member

168
    2
    0
    ผมคิอว่าจะปูพื้นข้างใน ด้วยแผ่นอลูมิเนียมทั่งหมด แต่ก่อนติดลงไปผมจะเอาแผ่นฟลอย กันความร้อนมาแปะก่อน เย็บอะครับ พี่ๆมีใคร ปูแบบทั้งคันมั่งครับ ใช่เงินเท่าไหร่ ครับ

เออและก็ เรื่อง โรบาร์ครับ ทำที่ไหนราคาเท่าไหร่ครับ ผมน้องใหม่ครับ ฝากตัวด้วยนะครับ

R2D2 ถูกใจสิ่งนี้
  2. ป้อ

ป้อ New Member Member

75
    3
    0
    ผมก้อติดแผ่น อลูมีเนียม ที่ด้านคนขับและข้างคนนั่ง แต่เป็นแผ่นอลูมีเนียม ของเก่าหนาพอสมควร(หาซื้อตามร้านขายของเก่า) ถ้าไปซื้อของใหม่ที่มีขาย ก้อราคาประมาณ400-500 บาท ผมซื้อของเก่า ร้อยกว่าบาท สาเหตุที่ใส่ ..ป้องกันการกะแทก กันขาของเรา

ผมก้ออยากให้พี่น้องชาว เคอี ใส่กัน เพราะรถเรามันเก่ามากๆ ซึ่งการใส่อลูมีเนียม จะช่วยให้เซฟตัวเราเองด้วย

3. Sombart

Sombart New Member Member

12
    1
    0
    :)
    รบกวนถ่ายภาพมาให้ชมหน่อยซิครับ..อยากใส่บ้างเหมือนกัน่ะครับ...:)

4. ball_rayong

ball_rayong Member Member

47
    1
    8
    ของผมก็บอกให้ช่างตีแผ่นสแตนเลสที่คนขับกะคนนั่ง รู้สึกว่าราคาแผ่นสแตนเลสตีนไก่มันจะแผ่นละสี่พันกว่าบาทครับ เดี๋ยวรถเสร็จจะถ่ายรูปมาลงให้ดูนะครับ

5. boy_3DX

168
    2
    0
    เย้ย

แล้วภายในทั้งหมด เนี้ยใช้ประมาณกี่แผ่นครับ ราคาเป็นหมื่นแน่ๆเลย

6. BALL_RAYONG

BALL_RAYONG Guest

0
    0
    0
    ของผมแผ่นเดียวครับสี่พันกว่าบาท เอามาปิดเฉพาะช่วงหน้าครับคนขับกะคนนั่งครับจะเหลือเศษอีกนิดหน่อยครับ

7. boy_3DX

168
    2
    0
    อยากชมรูปจังครับ

8. ball_rayong

ball_rayong Member Member

47
    1
    8
    รูปต้องรอก่อนครับเพราะตอนนี้กำลังตีโป่งล้อหลังอยู่แล้วก็เก็บที่ผุอ่ะครับ อีกไม่นานคงเสร็จ

9. Torsak mud co.

Torsak mud co. New Member Member

4
    0
    0
    ตัวอย่างบางส่วน

10. Torsak mud co.

Torsak mud co. New Member Member

4
    0
    0
    ทำไมรูปไม่ขึ้นหว่า

11. FIGHTER

FIGHTER New Member Moderator

118
    0
    0
    ปูทั้งหมดคงหลายตังแน่ๆครับ ผมยังไม่เคยเห้นใครทำซะที

ส่วนโรลบาร์ คง เริ่มที่ 3-4 พัน 6จุดก้อประมาณ 5พันอัพเหล็กนะ ถ้าวัสดุอื่นก้อแพงขึ้น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้