ปันหาเกิด สำหรับชาวstarlet มาวิเคราะห์หาสาเหตุทีครับ

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย Faee, 4 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Faee

Faee New Member Member

75
    0
    0
    เรื่องมันเกิดขึ้น 2 วันที่แล้วคั้บ

ตอนที่ผมกำลังจะกลับจาก ม.จันทรเกษม จะไปบ้าน

ก็ได้เจอ civic 3door มาจี้ตูดรถผม

โอเคครับมายังงี้ผมก็จัดให้

เล่นกันตั้งแต่ เส้น ทางไปสุทธิสารตรงเรื่อยๆจะเป็นถนนเพชรบุรีตัดใหม่

ผลก็คือผมกินคั้บ อาศัยเชนเกียเอา กับมุ้ดๆ อิอิ

แต่พอเล่นเสร็จก้อเกิดปันหา

อยุ่ๆความร้อนขึ้นสูง ปิ้ด.......ขึ้นมาเลย

พอมองกระจกหลัง ขวันออกท่อสีขาวลึ้มมากมายอะครับ

ผมเลยรีบหาที่จอดรถให้ไวที่สุด แต่ก็ทำไม่ได้ รถตายอยุ่กลางถนน

ตอนนั้นถึงกับเซงครับ

พอรอเครื่องเย็นก็มาเปิดกะโปงรถ ก้อพบกับว่าน้ำหมด

ทั้งๆที่ก่อนจะวิ่งไป ม. ผมก้อเติมน้ำเช็คไรหมดเลย

น้ำหมดผมก็เติม ก้อสตาทไม่ติดแล้ว พอกลับบ้านมาลองเติมน้ำอีกที

อยุ่ๆน้ำในหม้อน้ำพุ่งออกมาตอนสตาท (ดันออกมาอะครับ)

ผมวิเคราะกันมาว่า

วาวอาจตันแต่ไม่ใช่ ดูแล้วไม่ตัน

มันจะมีสาเหตุไรอีกม่ะครับ

พี่ๆเพื่อนๆ ช่วยวิเคราะหน่อยน่ะคับ

ปล.โทดทีที่พิมเยอะไปหน่อย อิอิ

From EP71 2E จี้ดๆ:)

2. Either

Either Member Member

299
    10
    18
    เอ่อ เสื้อสูบ หรือฝาสูบแตกหรือเปล่าครับ

เหมือนกับลูกสูบมันอัดน้ำออกมา

เดาเอาจากอาการนะครับ รอผู้ชำนาญการท่านอื่นด้วยแล้วกัน

ปล. สงสัย 2E จะได้กลายเป็น 4E แล้วล่ะมั้ง

3. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    ฝาสูบโก่งครับ
    รองดูว่าวาวล์น้ำตายหรือเปล่านะ
    หรือว่หม้อน้ำระบายความร้อนไม่ดี

4. [-หนุ่ม-]

[-หนุ่ม-] Member Member

388
    2
    18
    ...น่าจะฝาสูบโก่งอย่างพี่ตู่ว่านะครับ
    ...ผมก็เคยใช้ 2E กดกับ 4E มะก่อน ลากๆ เชนๆ ประมาณนี้อะ เส้นเลียบทางด่วน เสร็จก็ ควันขาวฉุย+เครื่องสะดุดตลอดทางแต่น้ำไม่แห้ง ความร้อนเกินคึ่งไปเกือบฮีท สุดท้ายคลานไปอู่ก็ฝาโก่งนะครับ....:D

5. Faee

Faee New Member Member

75
    0
    0
    จิงอย่างที่

พี่ๆ เพื่อนๆ

ได้วิเคราะกันมาครับ

ฝาสูบโก่ง

ตอนนี้เอาไปซ่อมแล้วคั้บ

เอาไปปาดฝา

แต่เครื่องสั่น ต้องไปจูนสักนิสนึง

อิอิ

6. ikong EP71

ikong EP71 New Member Member

341
    0
    0
    เตรียมซ่าส์ต่อได้เลยครับ หุหุหุ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้