เลี้ยวแล้วมีเสียงครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย pcc_ek, 3 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pcc_ek

pcc_ek New Member Member

6
    4
    0
    ใช้ ek 96 วิ่งทางตรงปกติครับ
    แต่พอเวลาเลี้ยวซ้าย-ขวา ตอนเข้าซอย (แค่ชะลอความเร็วไม่ได้หยุดรถครับ) มันจะดังที่ล้อหน้า กึก ๆๆ เสียงแน่นๆ ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรครับ
    (ผมลองไปดูกระทู้เก่าแล้ว น่าจะเป็นที่เพลาขับหรือเปล่า หรือเป็นอย่างอื่นได้อีกครับ)
    ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 ตุลาคม 2008
  2. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    ถ้าวิ่งทางตรงแล้วลงหลุมดังไหมครับ ถ้าดังกุกๆด้วยน่าจะเป็นลูกหมากหลวมครับ
    แต่ถ้าดังเฉพาะตอนเลี้ยวส่วนใหญ่จะเป็นที่เพลาครับ แต่มันไม่น่าจะเสียพร้อมๆกันทัง 2 ข้าง
    เพราะเห็นว่าเลลี้ยวซ้าย ขวา ดังหมด แต่ลองหักเลี้ยงให้สุดดูอีกทีครับว่าดังเปล่า
    ถ้วเลี้ยวสุดแล้วดังก็น่าจะเป็นหัวเพลาล่ะครับ ลองดูนะครับ

3. pcc_ek

pcc_ek New Member Member

6
    4
    0
    ทางตรงลงหลุมไม่กุกกักครับ เป็นตอนเลี้ยวทั้งสองข้างเลย ถ้าจะต้องทำจะต้องมีงบเท่าไหร่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้