สงสัยว่าน้ำมันเกียร์ valvoline maxlife ป๋องแดง หรือ แบบป๋องน้ำเงิน เอามาใส่เป็นน้ำมันพาวเวอร์ได้ไหมค

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Vitty, 3 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Vitty

Vitty New Member Member

210
    11
    0
    ถ้าซื้อ แกลลอนใหญ่ 4 ลิตร (ใช่ป่าว)

เติมเกียร์ก็จะเหลือ เอามาใส่ เป็นน้ำมันพาวเวอร์ ได้เลยไหมครับ
    แล้ว จะพอป่าวครับ

ใส่ civic 96 auto ครับ

ขอบคุณครับ

2. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ส่วนใหญ่จะใช้ได้นะครับ ของผมไม่เคยใช้ยี่ห้อนี้
    ใช้ เวลลอย มันถูกดีนะครับ ใ่ส่ทั้งเกียร์ทั้ง Power พวงมาลัย
    ข้างกระป๋องมันจะบอกนะครับ ว่าใ้้ช้กับอะไรได้บ้าง

3. ถ้าเป็นน้ำมันเกียร์ออโต้ ก็ใช้ร่วมกับน้ำมันพวงมาลัยพาวเวอร์ได้ครับ

4. Vitty

210
    11
    0
    ขอบคุณครับ แล้วน้ำมันเกียร์ auto ใช้กี่ลิตรครับ

5. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ประมาณ 3.3 ลิตรครับ สำหรับการเปลี่ยนถ่าย

6. Vitty

210
    11
    0
    ขอบคุณครับ

สงสัยแบบนี้ซื้อแกลลอน 5 ลิตร คงพอดี หมด ทั้ง พาวเวอร์และเกียร์

เห็นขาย 3 qt 650 มั้ง ป๋องแดง ว่า รอบหน้า จะลองเปลี่ยนดู เผื่อจะรุ่งกว่าป๋องฟ้า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้