**** ใครมีโคมหน้า โปรเจคเตอร์(วงแหวน) โชว์ทีคับ...

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย DaShiT, 3 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DaShiT

DaShiT New Member Member

223
    4
    0
    อยากเห็นทั้ง ยังไม่ไส่ หรือ ไส่รถแล้วยิ่งดีเลยคับ

ถ้าเปนตัว lev ด้วยยิ่งแหล่มเลย

ขอบคุนมากๆคับ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  2. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ขออนุญาติเจ้าของรถด้วยนะครับ

3. LordBeeR

LordBeeR Member Member

39
    3
    8
    พอได้ไหมค๊าบบบ :)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 ตุลาคม 2008
  4. itkuji

itkuji New Member Member

267
    40
    0
    อยากรู้คับ.......ว่าถ้าใส่ XENON ทัศนวิสัยตอนกลางคืนเป็นไงคับ
    ถ้าเทียบกับใส่ XENON แต่โคมเดิม

5. DaShiT

223
    4
    0
    ขอบคุนมากๆครับ

ขอถามต่ออีกนิดนึงนะครับ

ว่า ไฟเดิมมันเปนลักษณะยังไง ? และก้ แบบ ไส่ xenon ด้วยอะคับ ?

อยากเห็นทั้ง 2 แบบ อะครับ

คือ พอดีกะจะสั่งพอดีอะครับ เลย อยากเห็นอะครับ... ^^

ขอบคุนมากๆๆครับ

6. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    โคมโปรเจคเตอร์ ใส่ Xenon คงเป็นไปไม่ได้ที่จะสว่างกว่า โคมธรรมดา Xenon แน่นอน
    เพียงแต่โคมเดิมแสงมันฟุ้งคับเข้าตาชาวบ้านเค้า
    ส่วนโคมโปรเจคเตอร์มันจะบีมแสงให้พุ่งไปเป็นลำทำให้ไม่ฟุ้ง

ถ้าคิดจะใส่โปรเจคเตอร์ ยังงัยก็ต้องติด Xenon คับ
    ไม่อย่างนั้นคุณจะเหมือนคนตาบอดตอนกลางคืนทันทีเลย
    เพราะไม่มีความสว่างเลย

ถ้าจะติด Xenon แนะนำ 6,000k กับ 8,000k

7. DaShiT

223
    4
    0
    ถามนิส

ขอบคุนมากๆครับพี่

แล้วอีกสักข้อนะครับ คงไม่ว่ากันนะครับ^^

คือผมเห็น มุมของโคมอะคับ

มันมีกี่สีอะคับ คือเห็น ไนรูปที่พี่ๆโชว์ ข้างบน 2 รูป เปนถ้วยสีขาวๆ

แต่ ไนรูป profileของคุน Boat เป็นสีแดงๆ อะคับ ???

แล้ว สรุปมันมีกี่ยี่ห้อครับ คืออยากเหนของหลายๆยี่ห้ออะคับ ???

ขอบคุนพี่ๆมากๆครับ ใจดีกันทุกคนเลยคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 ตุลาคม 2008
  8. DaShiT

223
    4
    0
    ช่วยทีนะคร้าบบบบบบบบบบบบบบ....^^

ขอบคุนค้าบ

9. oak_99

oak_99 New Member Member

49
    5
    0
    ใส่อยู่ครับตอนขับในกรุงเทพไม่เท่าไหร่ เพราะทางมันสว่าง แต่พอออกต่างจังหวัด อันตรายเหมือนกัน แต่แปลกถ้าเปิดไฟสูงกลับสว่างดี

10. pondz

pondz Member Member

108
    12
    18

เหนด้วยอย่างแรงคับ...

แต่ของผมใช้ 15,000k คับ..ฟ้ามั่กๆฝนตกทีมองไม่เหนไรเรย

( เอาสวยเข้าว่าคับไม่ซีเรียส )

BoBo_EK และ ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  11. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0

คือ พอดีของผมเป็นรุ่นที่ผลิตทีหลังอยู่ในช่วงที่เค้าฮิต โคมมุมส้มพอดี ผมก็เลยจับตัวนี้มาคับ

ส่วนโคมแบบของคุณ LordBeer เค้าเป็นแบบรุ่นแรกคับ ซึ่งจะมี รีเฟกซ์สีขาว

สรุปคือยี่ห้อเดียวกันคับ ยี่ห้อ SONAR แต่ต่างกันที่ผลิตก่อนผลิตหลังคับ รุ่นใหม่ๆจะเป็นรีเฟกซ์สีส้ม

12. pondz

pondz Member Member

108
    12
    18

ที่เหนหลายสีเเพราะว่าตัวเลนส์มันมีลักษณะเหมือนแผ่นเลนส์นูนอะคับ

เพื่อรวมแสงให้เป็นลำคับไม่ให้กระจาย ส่วนอีกด้านจะเรียบคับ

ทีนี้ถ้ามองเลนส์ตอนสว่างก็จะเห็นสีที่แตกต่างกันไปเพราะแสงที่ตกกระทบ

จะเปลี่ยนไปตามมุมที่เรามองคับ...(หรือป่าวหว่า)
    :):)

13. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
  14. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    ตามนี้เลยคับ ของผมเองก็เปลี่ยนมาใช้ Xenon 8000K ค่อยสว่างมาหน่อย
    เดิมๆแทบไม่เห็นเลย ว่าแต่ของผมใส่แล้วไม่เนียนเลย เวลาลุยฝนฝ้าขึ้นตลอดเลย อัดซิลิโคนกี่ทีก็ไม่หายอ่ะ

15. m6827

m6827 New Member Member

61
    1
    0
    ถามนิดนึงครับ โคมเสียนี่ซ่อมได้ที่ไหนครับ

16. Smile_jung

Smile_jung New Member Member

1
    0
    0
    สอบถามหน่อยครับ แล้วไฟโปรเจ็คเตอร์ สามารถปรับไฟขึ้นลงได้ไหมครับ ของผมมานกดตำไปหน่อย อ่ะครับ

17. <?:=B?@T=:?>

642
    133
    0
    ผมเองก็เป็นคับ ขนาดบางทีล้างรถยังขึ้นเลย ยิงซิลิโคนแล้วก็เอาไม่อยู่
    คิดว่าปัญหาน่าจะมาจากยางตรงขั้วหลอดไฟมันหลวมหรือไม่แน่นพออ่ะคับ
    กำลังจะหายางมาเปลี่ยนอยู่

18. <?:=B?@T=:?>

642
    133
    0
    ปรับได้คับแต่น็อตตัวที่ปรับค่อนข้างจะปรับลำบากเลยทีเดียว
    เนื่องจากมันโดนคานตัวถังบังอยู่คับ เพราะฉะนั้นเวลาปรับต้องถอดมาปรับด้านนอกสถานเดียวเลย
    แต่ก็ไม่แน่ใจนะคับว่าขอบคุณเป็นรุ่นเดียวกับผมหรือเปล่า

19. LordBeeR

LordBeeR Member Member

39
    3
    8
    ผมก็เคยเป็นครับ แต่ด้วยความที่ ดื้อ เลยไล่ยาซิลิโคน จนอยู่ จุดที่น้ำสามารถเข้าได้สำหรับโคมโปรเจคเตอร์คือ
    1. ฝาครอบด้านหลังที่เป็นยางครับ ยาให้หมดเลย (ยกเว้นท่อระบาย)
    2. ตำแหน่งรูร้อยสายไฟต่างๆ จากหลอดไฟหน้า
    3. รูร้อยสายไฟหรี่ จากด้านล่างของโคมครับ
    4. เพื่อความชัวร์ยารอบตัวกระจกโคมเลย
    5. ยารอบตัวโคมกับกันชน ตามภาพเลยครับ

รับรองน้ำไม่เข้าแน่นอนผม ลุยฝนตกหนักๆ ไม่มีแม้แต่ฝ้าขึ้นครับ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้