เหนื่อยนัก ก็พักกันหน่อย

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย "ชอลิ้วเฮียง", 28 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >

ทำงานเหนื่อย ๆ กันมาก็นาน ได้มีโอกาสออกไปเที่ยวสักหน่อย
    เลยถือโอกาสเก็บภาพมาฝากกันครับ เชิญติชมได้เลยคร้าบ

So_EK ถูกใจสิ่งนี้

1. บรรยากาศ ที่เขาแหลมหญ้า จังหวัดระยองครับ มีเวลาก็ลองแวะมานั่ง
    ตากลมทะเลกันหน่อย

2. นั่งกันชิว ๆ เพื่อนกันทั้งน้าน

3. จะเป็นเทพ ต้องไม่ธรรมดา ต้องเหาะเหิน เดินอากาศได้
    แต่คนนี้กำลังฝึกอยู่ คงต้องบำเพ็ญพรตอีกหลายพรรษาเลย

4. แล้วแต่คนเรา จะมองว่าเป็นอะไร หิหิ

5. สุนทรีในการแต่งรถของคนเราย่อมไม่เหมือนกัน
    แอร์เย็นเพลงเพราะ หรือบ้าพลัง คลั่งแรงม้า

6. แต่ไม่ว่าจะชอบแบบไหน ผมชอบแบบที่เข้าใจง่าย ๆ และมีจุดยืนที่ "ชัดเจน"

7. สุดคลาสสิค ? ? ?

8. แดดร่ม ลมตก ก็ย้ายมานั่งที่หาดแสงจันทร์ (PMY) กันบ้าง

9. แสงโพล้เพล้ คลื่นอ่อน ๆ นั่งจิบเบียร์สักกระป๋อง มันสบายใจจริง ๆ นะ

แก้ไขล่าสุด: 28 กันยายน 2008
  10. เอ๊ะ.....ไอ้นี่แม่งก็ถ่ายอยู่ได้ ! ! !

11. แสงหมดแล้ว.....คงต้องย้ายที่กันอีกสักรอบ

12. อำลาทุกท่าน ด้วยความรักครับ

13. ขอบคุณครับ

WiN_WiN ถูกใจสิ่งนี้
  14. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    รูปสวยมากมายคับ ศิลป์จริงๆ

"ชอลิ้วเฮียง" ถูกใจสิ่งนี้
  15. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ขอบคุณครับ
    ภาพสด สวยทุกภาพเลยครับ ใช้กล้องรุ่นไหนครับ

16. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0

ยังมีแรงอารมย์ศิลป์อีกรึว่ะ ไม่หลับไม่นอน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 กันยายน 2008
    ksaEK97 และ "ชอลิ้วเฮียง" ถูกใจสิ่งนี้
  17. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    เขาแหลมหญ้านี่ไปยังไงนะครับ ถ้าวิ่งเส้นสุขุมวิท

18. sarut

sarut New Member Member

372
    66
    0
    ถ่ายได้เทพจริงๆ

So_EK และ "ชอลิ้วเฮียง" ถูกใจสิ่งนี้

19. จำได้ลาง ๆ ว่าอยู่แถว ๆ บ้านเพนะครับ เพราะมองออกไปจะเห็นเกาะเสม็ดเลย
    เด๋วรอพี่โสมาอธิบายเส้นทางอีกทีก็แล้วกันครับ

20. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    สวยครับ กำลังสนใจเริ่มต้นศึกษาการถ่ายภาพเหมือนกัน

รูปพวกนี้ใช้เลนส์ kit ถ่ายได้ป่าวครับ

So_EK และ "ชอลิ้วเฮียง" ถูกใจสิ่งนี้
  21. So_EK

4,677
    245
    0

วิ่งเลาะเลียบสุดชายหาดแม่รำพึง ติดกลับระยองรีสร์อท ทางเข้าจะเขียนว่า อุทยานเขาแหลมหญ้าและหมู่เกาะเสม็ดครับ

22. เลนส์ Kit ก็ถ่ายได้ครับ ลองเข้าเว็บอื่น ๆ ดูบางคนใช้แค่ Kit ก็ถ่ายออกมาได้สวย และ
    เนียนมาก ๆ ขอให้วัดแสงแม่น ๆ หน่อย แต่ผมก็เพิ่งหัดถ่ายเหมือนกัน เวลาวัดแสงถ้า
    ไม่ชัวร์ก็ใช้ AEB ถ่ายคร่อมไว้ก่อน แล้วมาเลือกเอาอีกทีครับ

23. pote_unlimited

pote_unlimited New Member Member

72
    28
    0
    งามจิง ๆ คับ มีโอกาศจะแวะไปเที่ยวบ้าง

บรรยากาศได้ใจจิง ๆ

So_EK ถูกใจสิ่งนี้

24. ภาพสวย ๆ มุมมองเยี่ยม ๆ ครับ

25. Chay_coupe

Chay_coupe New Member Member

147
    11
    0
    มีรูปพี่เต้มั่งป่ะครับ อยากเห็นหน้ามั่ง:D

26. แต่กว่าจะได้แบบนี้ ต้องมีทีมงานที่ดี ดูสิ...ลงทุนกันแค่ไหน

27. โอย...อย่าดูเลยครับ ไปดูพวกรับจ้างตัดอ้อย หรือพวกเลี้ยงช้างก็ได้ เหมือน ๆ กันแหล่ะ
    ดูรูปคนอื่น ๆ ดีกว่าคร้าบ

28. So_EK

4,677
    245
    0

29. Poppi_EK

Poppi_EK New Member Member

84
    9
    0
    วิวงาม น้ำใส รถสวย ช่างภาพฝีมือ แถมสุรายังน่าดื่ม ช่างเป็นทริปที่วิเศษจริงๆคราฟ

So_EK และ ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้