ท่านใดมีช่องแอร์กับช่องอากาศ คอนโทรล R10 บ้างครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Panake, 8 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    ผมเพิ่งถอย R10 ขออนุญาตรายงานตัวสมาชิกใหม่ครับ และขอรบกวนถามมีปัญหาขอบช่องแอร์และช่องอากาศคอนโทรลมันบวมๆ เบี้ยวๆ ชอบกล ขอถามหน่อยครับ ไม่ทราบว่ารุ่นนี้เป็นแบบนี้กันเยอะมั้ย และว่ายังพอหาซื้อได้หรือไม่ //มีทางแก้ไขวิธีอื่นบ้างหรือป่าวครับ

2. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    เป็นกันทุกคันครับ R10 เราเนี่ย...ของหายากครับ...เบิกศูนย์เเพงมาก

วิธีเเก้ไขลองถามพี่หม่อมดูครับ..ฮิอิ

3. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ของผมแกะออก อ่ะ ปล่อยมันโหว่ๆอย่างงั้นล่ะ

น้องเอกครับ

อย่าง งี้ถือเป็นคำแน่ะนำ ได้ไหมครับ

ของใครที่ยังสมบูรณ์ น่ะ ออกตัวหน่อย จะขอยืมไปเป็นแบบ ทำใหม่

4. Panake

435
    1
    0
    ขอบคุณครับ

5. PeMhom

1,163
    3
    0
    อยากได้ลงชื่อเลยครับ จะให้เค้าช่วยทำให้แล้วครับ

รีบๆมาลงชื่อเลยครับ

ชักช้า ผมเก็บเข้าร้าน..แล้วราคาแพงกว่า..ว่ากันไม่ได้น่ะ

6. Panake

435
    1
    0
    ผมลงชื่อด้วยคน ...แล้วจะติดต่อได้ยังไงครับ

7. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    เป็นทุกคันครับ R10 เรา ช่องแอร์ช่องอากาศจะพองๆๆๆๆๆๆ

กรอบแตก ก็ปล่อยให้โหว่ๆ ก็ใช้งานได้ตามปกติ เพราะครีบจะไม่แตกตามกันไปนะครับ

ปล. ช่องแอร์หรอครับพี่หม่อม ทำได้ด้วยหรอครับนี่ ถ้าได้จริงลงชื่อไว้ด้วยคนครับ เอาไงเอากัน เบอร์ผม 02-9898194 ครับ

8. Panake

435
    1
    0
    ผมลองไปถามที่ศูนย์nissan ที่รู้จักกันทางศูนย์ไม่มีอะไหล่ตัวนี้แล้ว ถ้ามีราคาก็ประมาณรูปข้างล่างครับ เค้าแนะนำให้ไปซื้อคอนโทรลที่กรอบแอร์ดีๆมาแกะใส่จะถูกกว่าและยังเก็บเป็นอะไหล่ได้อีกครับ

9. เสก R10

807
    8
    0
    UP UP ผมมีสมบูรณ์อันเดียว

10. PeMhom

1,163
    3
    0

หาซื้อทั้งช่องแอร์ ส่วนใหญ่เจอแต่สีน้ำตาลครับ แล้วกรอบมันก็สภาพไม่ได้ดีเท่าไรเลย
    ทำได้ครับ จริงๆเรื่องนี้ทาบทามท่านกอฟล์ให้ช่วยทำให้นานแล้วล่ะ แต่ก็ลืมๆกันไป โพสอัพกัน หนักๆสิ
    ล่าสุดก็ออกปากกับท่านกอฟล์ไว้อีก

ลุยๆท่าน ทำเลย ทำเลย

เพื่อนสมาชิกเดือดร้อนกันหลายท่าน

ค่าขึ้นโมล กับจำนวนที่ทำแล้วพอคุ้มทุน ท่านกอลฟ์ ว่ามาเลยครับ

11. ironman

443
    90
    0
    อัพ เพื่อยืนยันอีกครั้ง..คร้าบ

12. Panake

435
    1
    0
    ยืนยันเอาครบ 6 ชิ้น อีกคนครับ ผมว่าทำเรซินกรอบสีดำครอบแบบลายไม้ก็เข้าท่า เพราะส่วนมากครีบแอร์ด้านในไม่ค่อยเป็นอะไร สำหรับช่องอากาศคงต้องทำทั้งอันเพราะมันบิดเบี้ยว
    เหลือรับครับ

13. nueng b13

nueng b13 New Member Member

19
    1
    0
    อยากได้เหมือนกัน กำลังหาอยู่เลย ยังไงรบกวนยิงมาก็ได้นะครับ
    0863630153 ผมหนึ่งครับ ถ้าจะสั่งทำมาก็บอกกันมั่งนะครับ

ขอบคุณครับ

14. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    ยืนยันครับ รถผม กลับมาแล้วกรอบแอร์ครบไม่มีแตก เดี๋ยวจะลองดูภายในครับแล้วค่อยสรุปอีกที
    รถคันนี้ไม่เคยเปลี่ยนกรอบแอร์ เจ้าของใช้แว๊กซี่เช็ดตลอดครับ ไม่บวมและกรอบเลยครับ

15. PeMhom

1,163
    3
    0
    ท่านกอลฟ์ ขอแค่งานดิบที่ใส่ในช่องนั้นได้แนบๆเนียนๆ ส่วนจะต่อยอดทำลายไม้รึเคฟล่าห์ ก็ไม่กลัวแล้วล่ะท่าน

ขอบคุณท่านกอลฟ์ไว้ล่วงหน้าเลยครับ

16. ironman

443
    90
    0
    ตามมาดูกรอบแอร์ในฝันครับ อยากได้ๆๆ

17. PeMhom

1,163
    3
    0
    ว่าไปแล้วหน้ากากแอร์สำหรับ R 10 นี่ถือว่าเป็นของขั้นเทพเลยน่ะ
    คันไหนมีสภาพดีๆครบ 6 ตัวนี่สุดยอด

18. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    ท่านใดมีรูปกรอบแอร์เบี้ยวๆไหมครับอยากรู้ว่ามันออกแนวไหแล้ว ช่องแอร์ที่เป็นซี่ๆเสียรึเปล่า

19. PeMhom

1,163
    3
    0
    ท่านกอลฟ์ รบกวนเปิดดูจาก http://www.one2car.com/SearchEngine/searchengine.aspx แล้ว เลือกดู R10 เลยครับ คันไหนคันนั้น อาการนี้เป็นแทบทุกคัน ตัวพลาสติกจากโรงงาน บวมแบบนั้นล่ะ พอแกะออกมาเค้าจะเปื่อยเป็นผงเลยล่ะ แต่ตัวซี่กับขาล๊อกด้านในไม่เป็นไรเลย ไม่บิดไม่เสียรูป เป็นเฉพาะตัวหน้ากากเท่านั้น ที่เนื้องานมันสุดบรรยายเลยล่ะ เลว..เล่ว..เล้ว..เล๊ว..เหลว..จริงๆ
    จะถ่ายรูปให้ดู คันผมก็แกะออกไปนานแล้ว ปล่อยมันโหว่ๆแบบนั้น ดูดีกว่า

20. Panake

435
    1
    0
    :eek::eek::eek: ผมยังคอยความหวังจากท่านที่มีสามารถในการผลิตกรอบช่องแอร์อยู่นะครับ:):):)

21. PreseaR10

PreseaR10 Member Member

196
    1
    18
    ผมมีช่องด้านในอะะครับเอาปะ ครับ แต่กลอบ มีดีอยู่อันเดียวที่เหลือเสียหมด

22. เสก R10

807
    8
    0
    รูปกรอบเเอร์ครับพี่กอล์ฟ...ถ่ายมาสองช่องเอง

เด๋วไปถ่ายมาเพิ่มให้ครับ

23. RED-INFINITI@z-troy

527
    8
    0
    โหหหหหหหหหหห

24. PeMhom

1,163
    3
    0
    โห..................นี่อะไรท่านกอลฟ์...ฝุ่น..รึ..หน้ากากแอร์

25. เสก R10

807
    8
    0
    อิอิ...อะไรหรอพี่กอล์ฟ

26. Panake

435
    1
    0
    ของผมอันนี้อาการหนักสุดอยู่ฝั่งคนขับครับ ถ้าคุณ PreseaR10 มีตัวนี้ผมขอใช้บริการก่อนสักอันครับ:sad::sad:

27. Panake

435
    1
    0
    ขอโทษภาพไม่ขึ้น

28. Idef

Idef New Member Member

32
    0
    0
    รูปไม่ค่อยชัดนะครับไว้ลงใหม่

ของผมก็เป็น ลองหาวิธีแก้หลายอย่าง เคยไปเดินดู คอนโซนที่เชียงกง ก็เป็นเหมือนกัน
    เลยลองใช้ อีพอกซี่ มาโป้ดู พอใช้ได้ครับ ไม่สวยมากเพราะผีมือน้อย
    ขั้นตอน คร่าวๆ ก็
    1.ถอดช่องแอร์ ที่บิดเบี้ยวออกมา
    2.ใช้ตะใบ ขัดส่วนที่ ปูด โป่ง เกินออกไป (ก็จะเหลือ แต่ที่เป็นหลุม กับ แตก)
    3.ผสม อีพอกซี แล้วโป้ลงไป พยายามให้ได้รูป ร่างแบบเดิมมากที่สุด
    4.คอยจนหมาด ปั้นแต่งอีกครั้ง
    5.คอยจนแห้งใช้กระดาษทรายขัด ให้เรียบ และได้รูป ตามเหลี่ยมมุม
    6.พ่นสี ดำด้าน (ไม่เหมือนที่เดียวแต่ก็ใกล้เคียง)
    7.นำกลับไปใส่ ถ้าไม่พอดี ใช้ตะใบตบแต่งอีกครั้ง
    ทุกขั้นตอนต้องเบามือ มากครับ เพราะชิ้นส่วนมันกรอบมาก
    สุดท้ายถ้าไม่ได้รูป อาจต้อง ทำใหม่อีกครั้ง เพราะผมเองทำอยู่ 3 หนกว่าจะลงตัว
    :cool:
    ไว้จะเอารูปชัดๆมาลงให้ดูครับ

29. Panake

435
    1
    0
    ขอบคุณมากครับคุณ Idef ฝีมือเนียนจริงๆ ครับ :thumbs_up::thumbs_up::thumbs_up:: อยากลองทำบ้างแต่ฝีมือผม กลัวมันจะแย่กว่าเดิมอีกต่างหาก:cry::cry::cry:

30. Idef

Idef New Member Member

32
    0
    0
    มุมนี้ขัดกว่า

อันสามเหลี่ยม บนคอนโซน ซ้ายขวา เนี่ย ผมเคยเห็นเค้าใช้เหล็ก รังผึ้ง เหมือน ที่ครอบลำโพง ครอบแทน
    แต่ไม่รู้ว่าทำที่ไหน เหมือนกันนะครับ ไม่รู้ตามร้านเครื่องเสียงทำได้เปล่าว:cool:

ส่วน ช่องแอร์ เคยถามร้านที่รับ เคลือบ แคปร่า เค้าคิด ช่องล่ะ 500 ครับ:cool:
    แต่ของผมมันเสียแค่ช่องเดียว เลยไม่อยากทำ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 สิงหาคม 2008
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้