กระจกหน้า Rover 623

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย NKP, 25 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NKP

NKP New Member Member

23
    0
    0
    อยากรบกวนท่านสมาชิกที่มีความรู้เกี่ยวกับกระจก กระจกหน้า Rover 623 ที่มาจากเจ้าของเดิมเป็นรอยครับอยากเปลี่ยน ไม่ทราบว่าจะใช้ของ Honda Accord ได้หรือไม่ ถ้าได้เทียบกับรุ่นใด ปีอะไร

ขอบคุณล่วงหน้าครับ :cry::cry::cry::cry:

2. fghh

fghh Guest

0
    0
    0
    ไม่ได้ครับขนาดไม่เท่ากัน ของโรเวอร์จะเป็นกระจกกรองแสงสีเขียวนะครับ ถ้าเป็นรอยก็ซ่อมได้นิครับ

3. tho7

tho7 New Member Member

146
    0
    0
    ผมก็กำลังหาซื้ออยู่พอดี ราคา อยู่ที่ 4500 ครับ เป็นสองชั้น ใครมีถูกกว่านี้มั้ย โทรบอกผมบ้างนะครับ 0865000911

4. NKP

23
    0
    0
    ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ ไม่ทราบว่าซ่อมรอยได้อย่างไร ที่ไหนครับ

5. nice827

nice827 New Member Member

382
    0
    0
    ลองเซิร์จหาร้านที่รับซ่อมกระจกเลยคับ มีแน่ๆ

6. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    จก เป็นรอยซ่อม เค้าคิดตามความยาว เป็นเซ็นติเมตรมั้ง น่าจะแพงอยู่
    ราคาที่ผมเคยเปลี่ยน 4000 รวมติดตั้ง

เบอร์เดี๋ยวหามาให้ อยู่แถวราม แต่รับนอกสถานที่ด้วย

7. NKP

23
    0
    0
    ขอบคุณครับ จะรอ แต่ผมอยู่นครพนมนะครับ :D:D:D

8. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
    กระจกมีขายเยอะแยะเลย ไม่แพงหรอกเปี่ยนมาแล้ว เวลาแกะดีดีหน่อยนะ คิ้วหายากมากมาก กิ๊บก็ไม่มีขาย ระวังแตกแตกแล้วอุดกาวอย่างเดียว สบายใจจัง

9. ttsoft

632
    1
    0
    โทรถซ่อมเสร็จยัง อีกนานไหม

10. tho7

146
    0
    0
    หาของได้แล้วครับ เป็นของ VMC 2,500 บาท ไม่ทราบว่าเพือนๆ คุ้นหูกับยี่ห้อนี้ปาว เค้าว่าเข้ารูปได้เป๊ะน่ะ ของมันเองน่าจะเป็น SEKURIT อ่ะ ร้านอยู่แถวดอนเมืองคับ ร้านที่คุณโอมแนะนำ ราคาเดียวกาน แต่ของหมดอ่ะครับ เลยไดที่นี้ล่ะ

11. ttsoft

632
    1
    0
    ถูกกว่า รถกาบะผมอีก

12. Thosagun

Thosagun New Member Member

25
    0
    0

จากแยกบางนา สุขุมวิทขาเข้าครับ

ระยะทางประมาณ 1-1.5 กม. ซ้ายมีอ ใกล้บางไผ่อะไหล่ยนต์ ครับ

13. Thosagun

25
    0
    0

อยากได้ Sekurit ครับ

เมื่อวานไปหายางครอบฝาวาวล์แถวหลังวัดโสม เหลือร้านขายอะไหล่ Rover ร้านเดียว ตอนนี้ของน้อย จะเลิกแล้วครับ

กลับมาวรจักร สงวนยนต์ ได้มาเส้นละ 450.-
    กรองเครื่อง UNI 450.-

เดินขึ้นไปทางคุกเก่า เลยจากร้านสงวนยนต์ ไปสามสี่ร้าน
    ติดป้าย Land Rover ได้ใส้กรองจาก UK ที่ส่งให้ ไทยอัลติเมต
    ราคาลูกละ 270.- ทุกอย่างเหมือนกันกับของห้าง เพียงแต่ไม่มีกล่อง

แพ็คกิ้งหุ้มพลาสติค แล้วใส่กล่อง/ลัง ลังละโหล หน้ากล่องส่งมาจากยูเค
    ถึง ไทยอัลติเมทคาร์ ครับ

สอบถามเพื่อนๆว่า นาฬิกาดิจิตอลมันไม่สว่าง ต้องเพ่งดู เกิดจากอะไร
    ในนั้นต้องถอดเปลี่ยนแบตหรือเปล่า

14. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ร้านซ่อมกระจก เบอร์ 0816254271 ชื่อประยูรครับ งานโอเค ผมยาว 20 เซ็นได้ คิดพันกว่าบาท

แต่รอยโดนหินเล็กๆหรื อ เริ่มต้น 800-1000 บาทครับ บริกการนอกสถานที่ บริการดี แต่ต้องแตกขั้นนอกเท่านั้นนะครับ
    แตกมาถึงชั้นในซ่อมไม่ล่าย

15. ที่หนึ่ง

ที่หนึ่ง New Member Member

159
    0
    0
    โอนเด็กที่บ้านแตกลายงา ที่ร้านเขาซ่อมได้ไม๊

16. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    ตอบเรื่องนาฬิกาครับ.

ในตัวนาฬิกาด้านหลังมันจะมีหลอดไฟอยู่1หลอดครับแสดงว่า
    หลอดขาดแล้วหรือเสื่อมไม่สว่างของผมตอนแรกก็มองไม่ชัด
    แต่พอรื้อเอาออกมาเปลี่ยนใหม่ก็แจ่มเลย(ใส่หลอดสีๆก็ได้นะ)

17. Thosagun

25
    0
    0
    ขอบคุณครับ เปลี่ยนมาแล้วกระจกหน้า 623 จีเอสไอ ผลิตในไทย ยี่ห้อขึ้นต้นด้วย S
    เป็นกระจกสองชั้น เชื่อว่าคุณภาพทัดเทียมกับของเดิม

เมื่อวานโทรถามเพื่อนๆในเวปหลายท่าน ได้รับคำตอบที่ดีครับ
    ตอนเย็นวานนี้เลย Search หาใน Google เจอหลายที่

1. Thai car glass 5,500.-
    2. Thai auto glass 4,500.-
    3. แสงยนต์ จุฬาซอย 3 หลังมาบุญครอง 3,800.- เบอร์โทร 02-2143756
    งานเรียบร้อยดีมาก จริงใจ ครับ ติตต่อคุณ กิตติ 081 -657 4669
    ราคาทั้งหมดรวมค่าติดตั้งแล้ว

18. Thosagun

25
    0
    0

ขอบคุณครับ

19. NKP

23
    0
    0
    ขัดกระจก

ลองขัดมาแล้ว ดังที่ Search ใน Google ยิ่งทำยิ่งเละ เลยลองไปถามที่ร้านในนครพนม มีร้านเดียวครับที่เป็นตัวแทนจำหน่ายอะไหล่ ราคา 3,600 บาท รวมติดตั้ง 4,500 บาท ลองโทรสอบถามร้านแถวดอนเมืองตามเบอร์ที่สมาชิกให้ ราคา 3,000 บาท ค่าลังไม้ขนส่ง 3,00 บาท ยังไม่รวมค่าขนส่งและติดตั้ง สรุปแล้ว เปลี่ยนที่นี่ดีกว่า (นครพนม) ชื่อร้านวีดูโอ

ปล.ผมทำช่วงล่างใหม่และเครื่องเกือบทั้งหมดเกือบสมบูรณ์แล้ว เหลือเปลี่ยนผ้าเบรคหน้าอย่างเดียว แต่บริษัทโตโยต้าดันเสนอข้อเสนอพิเศษ ลดราคาวีโก้ทุกรุ่นให้บุคลากรที่ทำงานของผมคันละตั้ง 60,000 บาทแน่ะ ช่างเป็นข้อเสนอที่น่าสนใจไม่น้อย อยากทราบข้อคิดเห็นสมาชิก ถ้าเป็นท่านท่านจะตัดสินใจอย่างไร ถ้าท่านมีปิคอัพใช้อยู่ก่อนหนึ่งคันแล้ว :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

20. pause

pause New Member Member

26
    0
    0
    ชอบ ROVER ใช้ ROVER เสน่ห์มันผิดกัน ยิ่งถ้ามีปิคอัพอยู่ก่อนแล้ว เทียบไม่ได้หรอกกับความคลาสสิคที่ ROVER มี:sad:

21. tho7

146
    0
    0
    ผู้ ...ดี๊......ผู้...ดีๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อิ..อิ...

22. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    ฮ้าๆๆๆๆคุยไรกัน..

ตะก่อนผมก็ใช้กระบะโตโยต้าไทเกอร์ซื้อมาป้ายแดงผ่อนเหลืออีก
    แค่4เดือนก็จะหมดแล้วแต่ชอบในความสวยและคลาสสิกของโรเวอร์
    มานานแล้วเลยจัดการไปแลกเอามาล่ะคันที่ใช้อยู่......:D

23. NKP

23
    0
    0
    เปลี่ยนมาแล้ว

ไปเปลี่ยนมาแล้ว กระจกหน้า เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา และนั่งเฝ้าด้วยประมาณ 3-4 ชั่วโมงคนเปลี่ยนบริการดีมาก เห็นเลยว่าคันที่ผมซื้อมาเคยเปลี่ยนมาแล้วและทากาวไม่ทั่ว (ถึงว่าทำไมถึงมีน้ำซึมตอนฝนตกหนัก) เมื่อเช้าลองไปขับตอนฝนตกแล้วไม่มีปัญหาใดๆ และเมื่อเอาขับไประชุมหรือทานข้าวที่โรงแรมต่างๆ ดูดีกว่า D-max คันใหม่อีก อิ อิ :cool::cool::cool::cool::cool:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้