มีเรื่องน้ำใจบนท้องถนนมาฝากกันครับ สดๆวันนี้เลย

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย we_zaa, 5 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    สืบเนื่องจาก ผมได้ดูแม็ก gt4 ของพี่คนนี้นะครับ และได้จ่ายค่ามัจจำเมื่อวันอาทิตย์ที่แล้ว และตกลงกันว่าจะจ่ายส่วนที่เหลือในวันนี้และรับแม้กกลับครับ
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=543883

เวลาไปเอาก้ทุลักทะเลครับ รถติด ร้อนมากๆ (เหมือนเป็นลางว่าจะเคราะร้าย) แล้วก็จริงดังลางบอกเหตุครับ
    ขับไปๆ ครัชครับ มันวืดเข้าไปเลย เอาแล้ว ขับไม่ได้แล้ว โทรครับ โทรหาพี่ๆทั้งหลาย และเพื่อนๆ .... หายหัวกันหมดไม่มีไครว่างครับ สรุปสุดท้ายเลยให้พี่เค้า นี่แหละมา ช่วยลากกลับ ไปที่แถวๆบ้านเค้า ...

ตอนลากกลับก็ทุลักทุเลครับ เชือกขาด 2-3 หน แต่พี่เค้าทั้งสองคนก็ดีครับ ช่วยสุดๆ น้ำใจงามมากมายครับ

พอถึงที่ก็เลี้ยง เป๊ปซี่เค้าไป โห้วว เพื่อนๆแถวๆบ้าน เวลาชวนเที่ยวมากันพรึ่บๆ เวลาเดือดร้อนหายกันหมด มีโผล่มาคนเดียวเอา ยาริสมารับ ที่อักสระ....

ใส่เจียมากมาย แต่ก็ยังดีครับ ที่ได้เจอน้ำใจคนไทย อีก ^^

เอามาเล่าสู่กันฟังครับ แหะๆ

2. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ธรรมดาครับ ต้องทำใจเอางี้ถ้ารถคุณมาเสียแถวๆๆรังสิตดอนเมืองเนี้ยโทรหาผมได้ เบอร์ข้างล่างเนี้ยครับจะช่วยแบบช่วยได้เต็มที่เลยครับ:D

3. we_zaa

1,358
    33
    0
    แต่ก็ดีใจครับ ซื้อแม้ก แต่ได้ของแถมเป็นน้ำใจ ลากรถกลับด้วย คริคริ

4. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    น้ำใจงามจริงๆๆ ยกนิ้วให้เลยๆๆๆ

วงการรถแต่งรักกันไว้คร้าบบบ

[​IMG][​IMG]

5. we_zaa

1,358
    33
    0
    ปล. ทั้งร้อน ทั้งรถติด พี่ทั้งสอง ก็ยังมา และก็ยิ้มทั้งคู่ครับ น้ำใจงามจริงๆ ^^

6. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    คนไทยด้วยกันต้องมีน้ำใจช่วยเหลือกีนครับ

7. .KitarO.

.KitarO. New Member Member

839
    23
    0
    เข้าใจเลยเวลารถเสียนี่ยิ่งเป็นวันหยุด....โทรหาใครก็ไม่ค่อยว่าง รถผมลากเข้าอู่ 3 ครั้งแล้ว ในรอบ 3 เดือน ล่าสุดก็อาทิตย์ที่แล้วตอนนี้อยู่ในอู่

8. we_zaa

1,358
    33
    0
    ของผม ครัชจมครับ เครื่องไม่เป็นอไร ครัชหายไปซะดื้อๆ สงสัยว่าตัวล่างจะรั่ว -*-

9. LizbonD

LizbonD New Member Member

133
    2
    0
    คนไทย น้ำใจงาม

10. .KitarO.

839
    23
    0
    คลัชจมนี่ผมก็เคย กลางสี่แยกเลย พับผ่าสิ...สาวเต็มรถ :D:D

11. we_zaa

1,358
    33
    0
    ของผมอยู่ เส้นเพชรเกษม ตอนเวลาบ่ายโมงในวันเลือกตั้ง วันนี้แหละครับ -_-" ดีนะมากับเพื่อน ไม่งั้นตายแน่

ปล. มีอีกคนนึงครับลืมเอ่ย คือพี่ที่ ขับ Lexus LS400 สีออกน้ำเงินๆ ที่จอดพักรถอยู่ข้างทางครับ ช่วยเข็นรถ ขอบคุณมากมายครับ

12. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    นี้เเหละคนไทย :sad:

13. End

End Active Member Member

525
    39
    28
    รถผมเพิ่งตายคาอักษะเหมือนเจ้าของกระทู้เลย

ของผมเฟืองท้ายแตก -_-

14. jack_rotor

jack_rotor Member Member

124
    7
    18
    คันนี้เจอบ่อยนะครับ แถวมหิดลอะครับ

เสียใจด้วยนะครับ ขอให้รถหายไวๆ นะครับ

ทั้งเจ้าของกระทู้ และคันนี้ด้วยครับ

15. Marsza

Marsza New Member Member

396
    0
    0
    แหม ช่วงนี้ยิ่งรถหายเยอะด้วยซิ :eek:

16. ek_standard

ek_standard New Member Member

1,564
    17
    0
    ปรบมือให้คับ

17. we_zaa

1,358
    33
    0
    เง้อ หายแบบนี้ อย่าเชียว :p

18. อาการแบบนี้เคยพบครับ

โทรหาเพื่อน แมร่งเหมือนรู้ ไม่รับเราก็ยิ่งจิก

น้ำใจมากๆ วงการเดียวกัน

19. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    สังคมนี้ยังไม่สิ้นคนดีมีน้ำใจ

20. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    คนดีมีน้ำใจยังมีอีกเยอะครับ

21. RA 720

RA 720 Well-Known Member Member

1,137
    88
    48
    ช่วยกันครับ คนไทยน้ำใจงาม

22. ARTO940

ARTO940 New Member Member

372
    37
    0
    กระทู้อย่างนี้ อ่านแล้วชื่นใจจังคับ...มารณรงคืให้มีน้ำใจบนถนนกัยเอยะๆก็ดีนะคับ โดยเฉพาะวงการคนเล่นรถอย่างเราๆ

23. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    น้ำใจดี น่านับถือคับ

24. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28
    งดงาม นับถือ

25. .KitarO.

839
    23
    0
    เข้ามาอ่านอีกครั้งก็รู้สึกชื่นชมครับ การมีน้ำใจให้กัน ชื่นชมคนอื่น เป็นสิ่งที่ดีงามแม้จะเรื่องเล็กน้อยก็ตาม..แต่มันเป็นพลังที่ยิ่งใหญ่ในใจเรา

ปล.เห็นรูป จขกท.แล้วคิดถึงตอนเด็ก ๆ เลย

26. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    :thumbs_up: เยี่ยมเลยครับ

27. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
  28. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    สุดยอดคับ...ลูกผู้ชายตัวจิง

29. za_la_go

za_la_go New Member Member

55
    4
    0
    ชื่นใจครับ กับกระทู้นี้

30. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    อ่านแล้วรู้สึกในใจว่า น้ำใจดีๆจากคนรอบข้างยังมีอยู่เสมอครับ ปลื้ม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้