R 11 เป็นโรคกลัวน้ำครับ ...

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย jeff03, 9 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    เรื่องมีอยู่ว่า R11 ของผมมันเป็นโรคกลัวน้ำหน่ะครับ
    คือพอลุยน้ำนิดหน่อย(แบบน้ำท่วมประมาณ 15-20 cm.) ก็พาลจะดับอยู่เรื่อยเลยครับ ไม่รู้ว่าเป็นที่อะไร

ใครรู้ช่วยบอกหน่อยะครับ ว่าจะแก้ยังไงได้บ้าง

ps. ถ้าถนนแห้งๆ วิ่งได้ดีปกติไม่มีสะดุดเลยครับ :eek:

2. YAKUDA

YAKUDA New Member Member

75
    0
    0
    ต้องไปฉีดวัคซีนครับ เอ่อ ล้อเล่นนะครับ รอท่านผู้รู้นิดนึงครับ

3. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    น้ำ........ความชื้น..........จานจ่าย.....คลอย์.....สายหัวเทียน......หัวเทียน
    ....อะไรเทือกๆนั้น

4. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    ตามพี่หม่อมเลยคร้าบ

5. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    ระดับน้ำสูงแค่นั้น ถ้าไม่ขับเร็วก้อไม่น่าขึ้นถึงห้องเครื่องนะครับ ว่าแต่ลุยน้ำด้วยความเร็วป่าวหล่ะครับ
    ถ้าแบบคลานๆไปก้อมีอาการ ลองเช็คสายไฟออกซิเจนเซนเซอร์คับ เพราะมันอยู่ต่ำสุดละ

6. jeff03

610
    1
    0
    ก็ไม่เร็วมากนะครับ แต่ก็ไม่ช้าขนาดคลาน อิ อิ
    แต่ถ้าระดับน้ำสูงถึงประมาณ ฟุต หรือประมาณครึ่งล้อ นี้ดับแน่ๆครับ

ยังไงจะลองเช็คดูตามที่แนะนำนะครับ .... อ๋อ Air Flow นี้เกี่ยวหรือเปล่าครับ :) :)

7. vynnz

727
    4
    0
    ก็ควรเช็คดูอ่ะครับว่าระดับน้ำประมาณนั้น มีสายไฟเส้นไหนน่าจะโดนมั่งครับ อันไหนโดนก้ออันนั้นแหละครับ

8. ผมก็เป็นน้ำมันเข้ากลองเลยผมขับคลานแล้วนะแต่รถคันอื่นมันไม่คลานดิน้ำมันขึ้นกระจกเลยอิอิเซ็งเดียวนี้เจอน้ำกับรถเลยดีที่สุดแล้ว

9. jeff03

610
    1
    0
    จะแก้หายกะเค้ามั๊ยเนี๊ย ... หงึก หงึก ...:eek::confused:

10. vynnz

727
    4
    0
    ตอนที่มันมีอาการอ่ะคับ ลองเสียบสายไฟเช็คโค้ดดูครับ รุสึกในกระทู้เก่าๆมีบอกวิธีเช็คแล้วก้อค่าที่แสดงออกมาอยู่นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้