++รบกวนสอบถามเรื่องแอร์ครับ+++

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย pra_to2000, 2 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pra_to2000

pra_to2000 New Member Member

54
    1
    0
    เวลาที่รถติดๆๆแล้วแอร์มักไม่เย็นมีแต่ลมออกมา++และรอบเครื่องสุงกว่าปกติ ครับ+++
    +++บางที่ก็กลับมาทำงานปกติใหม่ แต่บางครั้งไม่หายเลย จนกว่าต้องพักเครื่องให้เย็นใหม่ก่อน+++
    ขอบคุณมากครับ:rolleyes:
    ++++ไปล้างแอร์มาครับ ก็ยังไม่หาย+++

2. gorigori

gorigori New Member Member

328
    22
    0
    อันดับแรก ต้องดูก่อนว่า ตอนที่"ไม่เย็น" นั้น คอมทำงานหรือไม่
    ถ้า ทำงาน ให้ดูพัดลมคอยร้อนหน้ารถ หมุนไหม แรงไหม
    จับท่อแรงดัน อันเล็กๆว่าร้อนไหม (ท่ออันใหญ่จะต้องเย็ฯด้วย)

ถ้าไม่ทำงาน ให้เช็คเพรชเชอร์สวิชตรงดายเออร์
    ส่วนมากตัวนี้จะมีปัญหาค้าง(รถผมก็เคยเป็น) ลองต่อตรงดูครับ
    ถ้าติดแสดงว่าตัวนี้เสีย

สงสัยอะไรปรึกษาได้ครับ 0875455910

3. maicomeng

maicomeng New Member Member

522
    46
    0
    ความรู้เน้นๆ เลยคับ
    ผมก็เพิ่ง เปลี่ยนตู้มา ^^

4. pra_to2000

pra_to2000 New Member Member

54
    1
    0
    ขอบคุณมากๆครับ++++เพรชเชอร์สวิชตรงดายเออร์เนี๊ย++ถ้าเปลี่ยนแพงไหมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้