ช็อก! ปู่เย็น เฒ่าทระนงแห่งลุ่มน้ำเพชรบุรี เสียชีวิตแล้ว

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย JAZZza, 12 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    ปู่เย็น เสียชีวิตแล้ว ปิดฉาก เฒ่าทระนงแห่งลุ่มน้ำเพชรบุรี หลังเกิดอาการช็อกหมดสติ เมื่อช่วงเช้า แพทย์ได้ทำการปั๊มหัวใจช่วยชีวิตอย่างสุดความสามารถ แต่ก็ไม่สามารถยื้อชีวิตไว้ได้

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า วันนี้ (12 ต.ค.) นายเย็น แก้วมณี หรือ ปู่เย็น เฒ่าทระนงแห่งลุ่มน้ำเพชรบุรี ได้เสียชีวิตลงแล้ว หลังจากที่เกิดอาการช็อกหมดสติเมื่อช่วงเช้าที่ผ่านมา โดยทีมแพทย์โรงพยาบาลพระจอมเกล้า จ.เพชรบุรี ได้ทำการปั๊มหัวใจช่วยชีวิตอย่างสุดความสามารถ แต่ก็ไม่สามารถยื้อชีวิตไว้ได้ จึงเสียชีวิตลงอย่างสงบเมื่อเวลาประมาณ 10.30 น.

ทั้งนี้ หลังจากที่หน่วยกู้ชีพนเรนทรเดินทางไปทำแผลตามปกติทุกวัน แต่พบว่าปู่เย็นนอนหมดสติภายในเรือ จึงรีบนำตัวส่งโรงพยาบาลเพื่อเร่งปั๊มหัวใจ และให้ยากระตุ้น แต่ร่างกายไม่ตอบสนอง

ขณะที่ นายสยุมพร ลิ่มไทย ผู้ว่าราชการ จ.เพชรบุรี พร้อมด้วย นางจุ๋มจิ๋ม แก้วมณี บุตรสาวของปู่เย็น รีบเดินทางดูอาการปู่เย็นที่โรงพยาบาล ล่าสุดเวลาประมาณ 10.45 น. มีรายงานว่าปู่เย็นเสียชีวิตแล้ว

ผู้ว่าราชการจังหวัดเพชรบุรี เปิดเผยว่า จากนี้ไปเตรียมกราบบังคมทูลรายงานการเสียชีวิตของนายเย็น แก้วมณี หรือ ปู่เย็น ให้สมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินีนาถ ทรงรับทราบ เนื่องจากพระองค์ท่านทรงมีพระมหากรุณาธิคุณกับปู่เย็นอย่างมาก และทรงติดตามสอบถามอาการของปู่เย็นเป็นระยะ ส่วนเรื่องศพของปู่เย็นนั้น จะติดต่อกับบุตรหลานและญาติพี่น้องของปู่เย็น ว่าจะดำเนินการเช่นไรต่อไป

http://www.manager.co.th/Home/ViewNews.aspx?NewsID=9510000121099

2. kwan22324

kwan22324 New Member Member

309
    7
    0
    คิดถึงปู่เย็น :sad::sad::sad:

3. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    กรรมครับ ไปดีละกันครับ

4. NaWaa

NaWaa New Member Member

5,079
    85
    0
    เคยแวะไปหาปู่เย็นหลายครั้งอยู่เหมือนกัน

สู่สุคตินะครับ

5. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    ขอให้ปู่ไปสู่สุคตินะครับ

6. suede

suede Member Member

565
    17
    18
    ขอให้ไปสู่สุคติ คับ

7. pe_k

pe_k Member Member

392
    9
    18
    ขอให้ปู่ไปสู่สุคติเช่นกันคับ

8. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    ขอให้ปู่เย็น ไปสู่สุคตินะครับ ปู่เค้าพูดให้ข้อคิดมากมายนะครับ

9. witarn

witarn New Member Member

355
    8
    0
    เคยอ่านข้อคิดของปู่เหมือนกัน อยู่อย่างพอเพียง ขอให้ปู่ไปสู่สุคติครับ ดูภาพข่าวเมื่อเช้าพยาบาลผลัดกันปั๊มหัวใจเป็นชั่วโมง

10. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    สู่สุคตินะคับเฒ่าทรนงแห่งลุ่มน้ำเมืองเพรชบุรี....

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 ตุลาคม 2008
  11. 1. บอร์ดนี้มีไว้เพื่อใช้ตั้งกระทู้แลกเปลี่ยนความคิดเห็นเกี่ยวกับเรื่องรถ ไม่ว่าจะเป็นปัญหา การแก้ไข แนวทางการซ่อมแซม แนะนำการตกแต่ง ถาม-ตอบ บอกเล่าเรื่องรถ ( เฉพาะบอร์ด Racing Forum )

2. ห้ามตั้งกระทู้เกี่ยวกับการซื้อ-ขายสินค้า แลกเปลี่ยนสินค้า หรือบริการใดๆทั้งสิ้น นอกเหนือจากบอร์ด Classifieds ที่ทางเว็บได้แบ่งประเภทไว้เป็นหมวดหมู่ของสินค้าต่างๆ สามารถเข้าไปได้.......

ขอบคุณเจ้าของกระทู้ที่เอาข่าวมาแจ้งนะคับ แต่รู้สึกผิดบอร์ดปะคับ

12. oil_online

oil_online Member Member

261
    3
    18
    เสียดาย .... ขอให้ไปสู่สุขคติครับ

13. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ไว้อาลัยให้กับปู่เย็นแห่งลุ่มน้ำเพชรบุรี สู่สุคติครับ

14. mine0007

mine0007 New Member Member

392
    17
    0
    ไว้อาลัยด้วยครับ

15. ข อ ง ข วั ญ

ข อ ง ข วั ญ New Member VIP

544
    6
    0
    หลับให้สบายคับ

16. DorAEmon Power

DorAEmon Power New Member Member

115
    7
    0
    ขอให้ไปสู่สุขติครับ

17. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ผมไม่รู้จักปู่เปนการส่วนตัว แต่ผมเคารพปู่มากๆ เสียใจกับการจากไปของปู่เย็นครับ

18. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ขอไว้อาลัยด้วยคนคับ

19. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ปู่เย็นก็อายุมากแล้ว
    ขอไว้อาลัยด้วยครับ

20. Discount

Discount New Member Member

72
    7
    0
    หลับให้สบายน่ะครับ ปู่

21. jhk

jhk New Member Member

35
    3
    0
    ขอไว้อาลัยให้ปู่เย็นด้วยครับ

22. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    ขอแสดงความเสียใจด้วยคนคับ

เห็นแล้วก้อนับถือแกจิงๆๆ ไม่ยอมห่างเรือไปไหนเลย

23. City_Ferio

City_Ferio Active Member Member

564
    29
    28
    ปู่เย็นเป็นคนที่น่ารักมาก ๆ เลยครับ

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

24. HIEIRO

HIEIRO New Member Member

19
    4
    0
    ขอให้ปู่เย็นไปสู่สุขติครับ...ดูรายการไหนที่ปู่เย็นมาออกแล้วซึ้งทุกทีกับคำพูดที่มีข้อคิดของปู่เย็น

25. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ขอแสดงความเสียใจ คัรบ

26. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    ขอให้ไปสบายนะครับ :cry:

27. jacksiam

jacksiam New Member Member

281
    41
    0
    ปู่เย็นคนบุคคลที่ผมชอบมากๆ หลับให้สบายนะครับ

28. ** R^B^A -- 3^1 **

** R^B^A -- 3^1 ** New Member Member

192
    6
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

29. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    ไปสู่สุขติ นะครับ

ชอบปู่เย็นจริงๆ ตกใจกะข่าวมากๆครับ เพราะเพิ่งได้ยินว่าเค้ามำเรือใหม่ให้ปู่เย็น ไม่นึกเลยว่าแกจะเสีย เศร้าครับ ....

30. ต้นกล้า

ต้นกล้า New Member Moderator VIP

591
    27
    0
    ชอบข้อคิดของปู่เย็นครับ

หลับให้สบายนะครับ ปู่เย็น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้