มาดูกันเพื่อเป็นแนวติดแก๊ส ใน B20B+B18C กับ Mixer 54 มิล (เปลี่ยนหัวฉีด GAS LPG แล้ว) ถังโดนัท โดย K

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย มิสเตอร์ฟักทอง, 24 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    คัน นี้ Kob_Vtec เค้าติดตั้งเอง มาช่วยกันจูนแก๊สโดย มิสเตอร์ฟักทอง ทดลองใช้มาประมาณ 2 ปี วิ่งดีทั้งน้ำมัน และแก๊ส แต่จูนยากบรรลัย สนใจ Mix สูตรนี้ไปลองดูได้ ไม่ว่ากัน :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 กุมภาพันธ์ 2008
  1. hock EG6 blue

hock EG6 blue New Member Member

146
    0
    0
    เคยฟังพี่กบเล่าให้ฟังตอนงานแต่งงานแกแล้ว น่าทึ่งก็ไอ้หัว Mixer นี่แหละ
    ที่เห็นทำๆ กันอยู่มี 25-40 มม.

2. nologo

nologo Member Member

140
    2
    18
    น่าสนใจแรงและประหยัด แล้วพวกเครื่องวีเทค+เทอร์โบทำได้ป่าวคับ

หรือว่าใช้แบบหัวฉีดดีกว่า

3. Turbo ก็ใช้หม้อต้ม Turbo ครับ

4. คันนี้อยากลองติดหม้อต้ม Turbo .จัง ช่วยเชียร์ตา Kob_tec กันหน่อยเผื่อบ้ายุ อิๆๆ

5. และแล้ว ตา Kob ก็เปลี่ยนเป็น หัวฉีด LPG จนได้ หุหุ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 กรกฎาคม 2008
  6. Bonus in Blue

Bonus in Blue New Member Member

59
    1
    0
    ถังโดนัท มันวิ่งได้กี่ กม.ครับป๋ม

7. jimmyjoe

jimmyjoe New Member Member

340
    22
    0
    ยังมีอยู่ป่าวครับ จะไปติดหัวฉีด ถังโดนัด pmมาก็ได้น่ะครับ

8. king

king New Member Member

86
    3
    0
    ค่าใช้จ่ายเท่าไหรอ่ะคับ ถังโดนัดอ่ะคับ

หากสั่งมาติดที่ต่างจังหวัดได้ป่ะคับ สนจัยครับ ถังโดนัดหายากจัง

9. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    พี่กบ สุดยอดดดดดดด...............................แหร๋มมากๆ...................

10. Tee3D-Standard

Tee3D-Standard New Member Member

340
    5
    0
    น่าสนใจมากๆ.......อีกไม่นานได้เจอกันแน่ๆ ครับ มิสเตอร์ฟักทอง...........

11. ขจรเดช

ขจรเดช New Member Member

82
    1
    0
    สนใจมากครับเอาแบบถังโอนัท หัวฉีดแล้วค่าใช่จ่ายเท่าไหร่ครับ

12. ถังโดนัท ตอนนี้ทางร้าน ของหมด ครับ

และร้านของ ตา KOB ( www.nrc-autogas.com ) ราคาเท่าไหร่ผมไม่ทราบครับ โทรสอบถามกันเอง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 มกราคม 2009
  13. tonzung

tonzung Active Member VIP

1,060
    13
    38
    อ้าวแล้วร้านที่แปดริ้วอ่ะครับพี่

14. เชิญสอบถามปัญหา ข้อสงสัย ติดมาแล้วต้องแก้ไขงานติดตั้ง จูนมาวิ่งไม่ดี ให้คำปรึกษา โดย ผู้เชี่ยวชาญ ที่มาแนะนำอย่างถูกต้อง
    เรายังมีห้องสนทนาสำหรับท่านที่ติดตั้งระบบหัวฉีดยี่ห้อ BRC / AUTRONIC / AC AUTOGAZ / LOVATO/ Stefanelli/ AG / NLP/DT.GASSYSTEM /EASY JET / POWER JET / ระบบมิกเซอร์ ฯลฯ และบทความที่น่าสนใจ เชิญที่

http://www.iwebgas.com/smf/

ศูนย์รวมร้านติดแก๊ส NGV / LPG / E 85 KIT มากที่สุดในประเทศไทย ถึงแหล่งข้อมูลโดยตรง พร้อมให้คำแนะนำ และตอบปัญหาเรื่องใช้แก๊ส จากผู้เชี่ยวชาญ โดยตรง

http://www.iwebgas.com

15. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    น่าสใจคับ...อยากติดบ้างจัง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้