ช่วยตอบอาการแทนหน่อย.....

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย jom_rachan, 1 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jom_rachan

jom_rachan New Member Member

28
    0
    0
    เพื่อนแถวสมุทรสาครรถเค้ามีอาการแปลกคือ

ความร้อนขึ้นน้ำหายเมื่อเติมน้ำขับได้ปกติแต่น้ำจะหายไปบ้างเล็กน้อย..

แต่ปัญหามันอยู่ที่ว่าปัจจุบันถ้าขับแช่ความเร็วเกิน100 up ความร้อนจะ

เดินตามขึ้นไปด้วยเพื่อนเคยบอกว่าความร้อนเคยขึ้นจนถึงสุดเส้นสีขาวเลยจอด

เพื่อนหลายคนเลยลงความเห็นว่าฝาน่าจะโกง

ท่านใดเคยมีอาการแบบนี้บางไหมหรือจากวิเคราะห์ดูแล้วอาการน่าเป็นอะไร.......

หรือเป็นปัญหาที่วาวน้ำหรือหม้อน้ำถ้าฝาโกงราคาซ้อมประมาณเท่าไหร่มีที่ไหน

แนะนำบ้างจะได้ให้เพื่อนโทรไปหาครับ

2. kamikaza

kamikaza New Member Member

434
    2
    0

หม้อน้ำตันครับ 1000 % เป้นเหมือนกันเดะ วิธีแก้ 1. ผ่าล้างใหม่ 2.เปลี่ยนหม้อใหม่ (ดีกว่าวิธีที่ 1)

3. BaLL22225

BaLL22225 New Member Member

121
    2
    0
    ถามนิหน่อย

ถ้าหม้อน้ำตันและน้ำมันจะหายไปได้ยังไงครับ

4. krissana

krissana New Member Member

22
    0
    0
    ของผมหม้อน้ำตัน และ หม้อน้ำรั่ว (อาการน้ำหาย ขับ 100 ความร้อนเกินครึ่ง )

5. ultra

ultra New Member Moderator

329
    3
    0
    พอหม้อน้ำระบายความร้อนไม่ทัน มันก็จะดันออกไปหม้อพักน้ำแล้วล้นออกมาาาาาาา ปิ๊ด ๆ

6. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ดูที่หม้อน้ำก่อนว่าตันหรือเปล่า
    และอีกอย่างสำคัญด้วยปั้มน้ำรั่วอาจจะรั่วแบบค่อยๆซึมทำให้มองไม่เห็นมันหยดลงพื้น
    เคยเจอมาหลายคันแล้วครับ

7. GAME EG4D

GAME EG4D New Member Member

188
    11
    0
    ลองล้างหม้อน้ำก่อนนะครับ น่าจะหายนะครับ

8. kamikaza

kamikaza New Member Member

434
    2
    0
    เปลี่ยนเลยครับ ล้างมาก็ดีอยู่ประมาณ 2 เดือน 2 ช่องเลย จบไปเป็นปี

9. SORAWIT

SORAWIT New Member Member

221
    14
    0
    ลองดูว่ารถติดแล้วลองเร่งเครื่องดูคับว่ามีฟองอากาศย้อนกลับมาที่หม้อพักหรือป่าว ถ้ามีฟองอากาศเหมือนออกซิเจนตู้ปลาก้อแสดงว่าฝาสูบมันไม่อยากอยู่กับเราแล้วคับ ถ้าไม่มีก้อเป็นที่หม้อน้ำตันมาที่บอกกันมาคับ

10. jom_rachan

jom_rachan New Member Member

28
    0
    0
    ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ.....จะลองให้เพื่อนเปลี่ยนหม้อน้ำก่อนหละกันครับ.....มีอะไรคืบหน้าจะแจ้งให้ทราบครับ

เท่าที่ผมเคยเป็นนะสำหรับชาว HONDAถ้าความร้อนขึ้นมาระดับสุดเส้นขาวแล้ว น่าจะเป็นที่ฝาโก่ง เสื้อโก่งด้วยต้องไสฝาไสเสื้อ นะคับ จากประสบการณ์จิง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้