อยากถามเรื่อง 220 Turbo

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย O.H., 7 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. O.H.

O.H. Guest

0
    0
    0
    กำลังจะซื้อครับ ตกลงเรื่องราคาอยู่ อยากถามว่า เครื่องเดิมใช่ F20 ของ Honda แล้วRover นำมาใส่Turbo ใช่รึป่าวครับ อะไหล่ช่วงล่างใส่ของ Honda ได้ใช่มั้ย อะไหล่กับของแต่งมีรึป่าว แล้วRoof เปิดได้ทั้งบานมั้ยครับ มีปัญหาจุกจิกบ้างมั้ยตรงไหน?..........ช่วยแนะนำด้วยครับ.....

2. น้องปุ๋ม

น้องปุ๋ม New Member Moderator

367
    0
    0
    ผมว่ามันไม่ใช่นะ คือมันเปนเครื่องของโรเวอร์เลยอะ ยุโรป เพราะผมใช้820อยู่ เครื่องตัวเดียวกานแต่ไม่มีเทอรืโบ อะคับ

3. modmodmod

modmodmod Guest

0
    0
    0
    220 turbo ตัวที่นำเข้ามาในไทย เป็นเครื่องโรเวอร์เองครับ ตัวเดียวกับ 820 แต่มีเทอร์โบ (ในต่างประเทศช่วงแรกที่วางจำหน่ายจะมีเครื่องของฮอนด้า จำไม่ผิดคือ 1.4 และ 1.6 แต่ภายหลังได้เปลี่ยนเป็นเครื่อง 2.0 และ 2.0 turbo ของโรเวอร์ครับ) ดังนั้นอะใหล่ส่วนใหญ่ของรุ่นที่นำเข้าในไทยที่เป็นตัวท็อป จึงใช้ของฮอนด้าได้น้อยมากเหมือนกับแทบไม่ได้เลย แต่ปัญหาจุกจิกก็ไม่มีนะครับ ใช้งานได้ดี กำลังไม่ต้องพูดถึง เหลือเฟือ แต่ที่ว่าไม่มีปัญหาจุกจิกนี่ ยังไงซะรถเก่าก็คือรถเก่านะ รุ่นนี้ที่ผมเห็นมาส่วนใหญ่ในตลาดมือสองอยู่ในช่วงปี 95-98 ซึ่งก็มีอายุพอควร และก็คงมีปัญหากวนใจทั่วไปสไตล์รถเก่าน่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้