นอนไม่หลับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย veerayut choochaijarern, 6 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. veerayut choochaijarern

veerayut choochaijarern New Member Member

6
    0
    0
    บอดี้ EKมีตัวไหน
    แล้วแต่ละตัวมีอะไรบ้าง
    ระหว่าง EK96กับAC94
    ตัวไหนน่าเล่นกว่ากัน

2. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0

3. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0

4. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    คนละเเนวกันนะคับ เเต่ถามผม ผมเลือก Ac94 มันไปได้หลากหลายเเนว ทั้ง โหด หรู เรียบ เเรง

5. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    แล้วแต่ความชอบครับ

แต่ถ้าถามผม ผมเลือก EK ตัวคูเป้นะ

6. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    1. ความชอบครับ ชอบแบบไหนมากกว่ากัน

2. ตามปี/สภาพครับ เลือกดีๆครับ ตาดีได้ ตาร้ายเสีย เด๋วจะซ่อมไม่รู้จบ

3. ตามงบฯ มีงบฯแค่ไหน ตรงกับรุ่นไหน คันไหน ถ้าไม่เกินงบฯมาก ก็โอเคครับ

4. ตามแต่การใช้งาน กล่าวคือ

EK ขนาดเล็กกว่า ความคล่องตัวสูงกว่า ใช้ในเมืองสะดวกกว่า จอดง่าย คันเล็ก วิ่งทางไกลพอได้
    เครื่อง อะไหล่ ภาษี น่าจะถูกกว่า (ไม่แม่นข้อมูลนะครับ)
    AC เครื่องใหญ่นิดนึง รู้สึกจะ 2.2 หรือป่าวไม่แน่ใจ แน่นอนว่าเครื่องใหญ่กว่า ก็จะวิ่งดีกว่าเล็กน้อย
    แต่ค่าเชื้อเพลิงก็จะสูงตามมา คันจะใหญ่กว่า EK อาจจะจอดในที่แคบยากนิดนึง วิ่งไกลๆหายห่วง
    อะไหล่ ภาษี น่าจะแพงกว่าครับ

อยากให้ดูจุดประสงค์และลักษณะการใช้งานเป็นหลักก่อนครับ ว่าตรงกับรุ่นไหน พอตัดสินใจได้แล้วค่อยเลือกว่า
    โฉมไหน ปีไหน เครื่องอะไร ขอให้โชคดี ได้รถสวยๆนะครับ

7. LizbonD

LizbonD New Member Member

133
    2
    0
    เชียร์ SI คับ

8. caffein

caffein New Member Member

344
    7
    0
    SI ครับ เพราะอยากได้อยู่เหมือนกัน

9. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    si ซิ่งได้ประหยัดด้วย ขึ้นเหลือ ล่องใต้มาหมดแร้วครับ สบายๆ

10. a.tom

a.tom New Member Member

179
    1
    0
    si อีกเสียงครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้