ไฟท้ายโดนัท หลอดไฟละลายทำไง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย อนิรุตน์ ประไพบูลย์, 5 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ไฟท้ายโดนัทใส่นานๆไป ตัวเบ้าโคมมันละลายหลอดไฟเลยไปโดนกับเบ้าโคม อยากทราบวิธีแก้ไข มีใครเคยเป็นบ้าง อยากดูรูปภาพที่ดัดแปลงด้วยครับ

1. terk

terk Active Member Member

151
    52
    28
    ไฟท้ายแต่งแบบนี้ส่วนใหญ่จะใช้วัสดุเกรดค่อนข้างต่ำ...
    ทำให้การทนความร้อน, UV และปฏิกริยาเคมี จะสู้ของแท้ไม่ได้...
    เลยมักจะทำให้ขุ่น เหลือง หมอง หรือละลายได้ง่าย ทางที่ดีเปลี่ยนมาใช้ของศูนย์ดีกว่าครับ...

BiggyCat ถูกใจสิ่งนี้
  2. maythee

maythee New Member Member

274
    12
    0
    ใส่ LED ครับ สีแดง ความร้อน ต่ำ

3. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เคยเป็นเเต่ไฟหน้าครับ

ไฟ LED คือไฟอะไรครับ ราคาประมาณเท่าไหร่แล้วคลองทมมีขายไหม ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้