มีรูปครับ รบกวนด้วยครับน้ำมันซึมครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย เครื่องซักผ้าสังหาร, 6 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    น้ำมัน จะ ดำๆ และเหนียวๆ มาก เลย ครับจะไหลจากตรงตัวสีดำ กับ เหล็ก ลงมา ไม่รู้ว่าเป็นไรเปล่าครับ จะต้องแก้ไขอย่างไรครับ และราคาประมาณเท่าไรครับ (เป็นรูป ยืมน่ะครับไม่เห็นลอยน้ำมัน)

1. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ลองเปลี่ยนโอริงดู ปกติมันดูดนะครับ ผมก็งงอยู่เหมือนกันออกมาได้ไง

2. commonchay

commonchay New Member Member

117
    11
    0
    ของผมเคยเป็น เลยถอดออกมาทำความสะอาด หายครับ

3. ก่อนอื่น ขอบคุณครับที่แนะนำ
    ถอดยากเปล่าครับ มีวิธีแนะนำเปล่าครับ หรือแค่ไขน็อต ยกออกได้เลยเปล่าครับ

4. ก่อนอื่น ขอบคุณครับที่แนะนำ
    ถอดยากเปล่าครับ มีวิธีแนะนำเปล่าครับ หรือแค่ไขน็อต ยกออกได้เลยเปล่าครับ

5. gorigori

gorigori New Member Member

328
    22
    0
    ใช้ไขควงไขน๊อตอออกมาได้เลยครับ ทำความสะอาด ให้เรียบร้อย
    แล้วจะเห็นโอริงตัวนึง ถ้าขาดก็เปลี่ยนใหม่ครับ

6. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    น๊อต 2 ตัวครับ ถอดได้เลยครับ

7. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    o-ring ใต้ map sensor น้ำมันดำๆ ก็คือไอเบนซินที่เล็ดลอดมาจากห้องเผาไหม้

8. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    คราบน้ำมันที่มันดำมาจากท่ออากาศที่ออกมาจากฝาครับวาล์ว
    เปลี่ยนโอริงก็หาย

ขอขอบคุณพี่ๆ ทุกคนเลยน่ะครับ ได้คำตอบแบบกระจ่างใสเลยครับ น่ารักทุกคนจริงครับผม....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้