ถามเรื่องช่วงล่างครับ ใครมีความรู้บอกด้วยครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย norrapat555, 30 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. norrapat555

norrapat555 New Member Member

2
    0
    0
    ถ้าจะเซ็ทช่วงล่างใหม่ เปลี่ยนสปริง tein โชคเดิม มันจะดีไหมครับ แต่ถ้าเปลี่ยนทั้งชุด งบประมาณเท่าไหร่ รบกวนใครรู้ช่วยบอกด้วยครับ เพราะตอนนี้ไปตัดสปริงมากเด้งมาก ไม่ไหวแล้ววว:cry:

2. เดิม ๆ 328

เดิม ๆ 328 New Member Member

117
    6
    0
    ต้องดูที่งบประมาณละครับ ถ้า7-8 พัน ก้อเปลี่ยนสปริง + เอาโช๊คเดิมไปอัดน้ำมันใหม่ ผลที่ได้ผมคิดว่าน่าจะดีกว่าการตัดสปริง แต่ถ้างบถึง จัด Tein มาครบชุดจบง่ายกว่าครับ

3. Hondata

Hondata Active Member Member

348
    57
    28
    เปลี่ยนสปริงโหลดดีกว่าการตัดสปริงแน่นอนครับ :)

ทีนี้ก้อลองเลือกสปริงดูเพราะแต่ละยี่ห้อก้อนิสัยไม่เหมือนกันซะทีเดียว

งบประมาน10000 สปริงโหลด+อัดน้ำมันโช๊คเดิม

เกือบๆหมื่นปลายๆ ก้อ โช๊คDC5+สปริงโหลด

โช๊คTEIN SS. ทั้งชุด เบิกใหม่ก้อ38000+

(จริงๆตอนนี้ตรงรุ่นก้อมียี่ห้ออื่นอีก แต่ไม่เคยลอง เห็นว่าถูกกว่าSS. นิดหน่อย)

หรือจะลองหามือ2ก้อประมาน 30000+/- ครับ

ลองเลือกดูตามงบประมานครับ :)

4. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ล อ ง เ ริ่ ม จ ะ S t e p 1 ถู ก สุ ด ก่ อ น ดี มั้ ย คั บ เ อ า โ ช๊ ค เ ดิ ม

ไ ป อั ด น้ำ มั น + กั บ ส ป ริ ง โ ห ล ด ( ส ป ริ ง โ ห ล ด T E I N จ ะ ไ ม่ อ อ ก แ ข็ ง จ ะ อ อ ก แ น ว นุ่ ม ๆ คั บ )

อั ด น้ำ มั น 1 6 0 0 ส ป ริ ง โ ห ล ด มื อ ส อ ง ก็ มี ตั้ ง แ ต่ 2 0 0 0 - 5 0 0 0 ถ้ า ข อ ง ใ ห ม่ ก็ 7 0 0 0 ขึ้ น คั บ

ถ้ า S t e p 1 ที่ แ ล้ ว ไ ม่ พ อ ใ จ ก็ ค่ อ ย เ พิ่ ม S t e p ต่ อ ไ ป ม า ใ ส่ โ ช๊ ค d c 5 กั บ ส ป ริ ง โ ห ล ด คั บ

แ ต่ ถ้ า ยั ง ไ ม่ พ อ ใ จ ใ น S t e p 2 ก็ จั ด T e i n ส ตั ด ป รั บ เ ก ลี ย ว ไ ด้ เ ล ย คั บ

ไทพเปอร์ ถูกใจสิ่งนี้
  5. Mc_Jeff

Mc_Jeff New Member Member

26
    0
    0
    ถ้าเปลี่ยนแค่สปริงก็ดีนะครับ ผมไปซื้อสปริงที่Tein master shop ใส่กับ03 ตอนนี้อยู่ที่ 8000 แล้วผมเอาไปอัดแก๊สกับfirst&service โชคชัย4 ทำดีครับเจ้าของร้านเอาไปลองขับด้วยไม่ดีแกทำให้ใหม่เลย

6. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    ส่วนตัวลองไปนั่งหรือลองไปขับรถที่เค้าทำแต่ละสเตปข้างต้นมาก่อนครับ ว่าชอบแบบไหน แล้วมาทำแบบนั้นครับ
    เพราะว่าแต่ละคนชอบไม่เหมือนกันครับ และจะได้ช่วงล่างแบบที่ชอบ ไม่ต้องเสียเงินหลายรอบครับ

7. TEIN มือสอง ก็เป็นทางเลือก นะ

8. coromant

coromant New Member Member

117
    5
    0
    สปริง Tein ครับ นุ่ม หนึบดีครับ โช้คแต่งเหมาะกับรถวางเครื่องมากกว่าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้