สาวๆจ๋ามาตอบหน่อยดิ "สุภาพบุรุษ กับ คนโง่" ต่างกันตรงไหน....

การสนทนาใน 'Lady Forum' เริ่มโดย Boat na, 15 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Boat na

Boat na New Member Member

235
    2
    0
    "สุภาพบุรุษ กับ คนโง่" ต่างกันตรงไหน.....
    แสดงความคิดมาเต็มที่เลยจะค๊าบบบ
    :D

2. ~nun_y

~nun_y New Member Lady Member

428
    5
    0
    หมายถึงเรื่องนั้น..รึป่าวจ๊ะ??

3. เสลดหมา176

เสลดหมา176 New Member Member

335
    10
    0
    เรื่องไหนหว่า

4. charoenheader

charoenheader Member Ads

74
    5
    8
    สุภาพบุรุษ ก็เป็นผู้ชายที่ดี รู้จักขอบเขตในการดูแลผู้หญิง

ว่าแต่คนโง่มันหมายถึงเรื่องอะๆไรอ่ะ

5. kookai-nk

kookai-nk New Member Lady Member

355
    2
    0
    แล้วแต่อ่ะ
    แต่ที่แน่แตกก่างกันแอย่างแรง

6. คำถามม่ะเคลียร์ค่ะ
    ถ้าถามว่า สุภาพบุรุษกับผู้ชายต่างกันยังไง?
    ยังพอที่จะมีคำตอบให้ได้ค่ะ

7. สุภาพบุรุษ กับคนโง่ ตอบไม่ถูก สุภาพบุรุษก็คงหมายถึงอย่างที่นู๋รี่บอก

แต่คนโง่ คือโง่เรื่องอะไรอ่ะคะ _ _"

เรื่องความเป็นสุภาพบุรุษไม่ทำอะไรสาวๆอ่ะหรอ

รึเปล่าคะ :eek:

8. GLITTER

GLITTER New Member Lady Member

225
    5
    0
    ตอบไม่ถูกอะ คำถามไม่เคลีย ขอเคลียๆหน่อยจิคะ

9. na_a31

na_a31 New Member Lady Member

23
    1
    0
    สุ ภาพ บุ รุษ หา ยาก

คน โง่ หา ง่าย

10. KAE23

KAE23 New Member Lady Member

287
    8
    0
    คำถามงง ๆอ่ะ ตอบไม่ถูก

11. A_EK

A_EK New Member Member

901
    0
    0
    :D ไม่ค่อยเข้าใจคำถามอ่ะครับ แต่เคยโดนคำพูดทำนองนี้เข้าหูเหมือนกัน คือแบบว่า ไปรู้จักผู้หญิงคนนึงเค้าไปเที่ยวกับเพื่อน เราไปคนเดียวไม่มีเพื่อนเลยเข้าไปทำความรู้จัก แล้วก็พากันไปเที่ยวพับต่อ ขากลับเพื่อนๆเค้าบอกให้ไปส่งเค้าหน่อยเพราะบ้านอยู่กันคนละทาง เราก็ขับพาไปส่ง ระหว่างทางเจ้าตัวบอกว่ายังไม่อยากกลับ จะไปต่อไปไหนก็ได้ แต่เราเห็นเมามากแล้ว ก็เลยไปส่งบ้าน พอวันต่อมาโทรหาก็ไม่รับสาย เลยโทรถามเพื่อนเค้า เพื่อนเค้าเลยบอกว่า " เค้าไม่สนใจผู้ชายโง่ไม่มีน้ำยา " :D

12. Jeff_pitt

Jeff_pitt Member Member

604
    0
    16
    คนดี จะมองเห็น คุณเป็นสุภาพบุรุษ
    ส่วนคน เลว ชั่ว เห็นแก่ตัว เห็นแก่ได้
    บ้านยากจน อยู่ต่างจังหวัด ในสังคมที่เสื่อมวัฒณธรรม
    ต้องหนีเข้ามากรุงเทพ และต้องดิ้นรน
    จะเห็นคุณเป็นคนโง่ครับ

13. annneezaa

annneezaa New Member Member

82
    2
    0

พี่โบ๊ทจ๋า...นู๋แอนจาบอกให้นะ

มะต่างกันเลยเจงๆๆๆๆค่ะ :D :D

ปล.งง ก็ถามนะ จาตอบให้ อิอิ :p :p

14. Jeff_pitt

Jeff_pitt Member Member

604
    0
    16
    ต่อ อีกหน่อย
    สำหรับคนพวกนั้น สุภาพบุรุษกับคนโง่
    จะจูงมือไปด้วยกัน อิอิอิอิอิอิ
    อย่าไปเครียด

15. ยังไม่เข้าใจอ่ะค่ะ (_ _" )

16. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    ...ขอแจมนิดนึงนะครับ...

...ต่างกันนะผมว่า.....

...สุภาพบุรุษ..คือ...คนที่เล่นตามกติกา...และเป็นอย่างที่ควรจะเป็น..(หมายถึงทุกเรื่อง)

...ส่วนคนโง่...คือ...คนที่คิดว่าตัวเองฉลาดมากกว่าคนอื่นเขา...(ผมว่าง้านนะ...ถ้าไม่ช่ายต้องขออภัยครับ)

17. my_yod

my_yod New Member Member

36
    0
    0
    อันนี้มันก้อพูดยากนะคับมันแล้วแต่มุมมอง

18. charoenheader

74
    5
    8

ก็เห็นด้วยนะคะ แต่รี่คิดว่าคนโง่ที่เค้าหมายความ หมายความว่างี้อ่ะป่าว

สุภาพบุรุษคือไม่ก้าทามอ่ารายผู้หญิง เปรียบเสมือนคนโง่อ่ะป่าว

งงอ่ะ คนโพสช่วยมาทามให้เคลียร์หน่อยจิ นู๋รี่งงอ่ะ

19. charoenheader

74
    5
    8
    กำ ผู้หญิงมานก้อมีหลายแบบอ่านะ ซึ่งนู๋รี่ชอบผุ ชายที่ให้เกียรติเรามากกว่าอ่างับ

20. charoenheader

74
    5
    8

ขนาดนั้นเรยเหรอ เพ่ !!!

21. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0
    ในความคิดของหนู หนูว่า

สุภาพบุรุษ เป็นผู้ชายที่รู้ว่า อะไรควรทำ อะไรไม่ควรทำ (รู้กาละเทศะนั่นเอง)

แต่คนโง่ เป็นคนที่ไม่รู้ว่าควรหรือไม่ควรทำอะไร (บางครั้ง สิ่งที่ทำ ก็ไม่ได้ก่อประโยชน์กับใครเลย แม้แต่กับตัวเอง....)

22. Boat na

235
    2
    0
    ประมาณนั้น น่านนแหล๊ะ ^.^

23. Boat na

235
    2
    0
    อะ..ตอบมาซะดีๆ :cool:

24. Boat na

235
    2
    0
    ขอบคุณทุกคับตอบนะคับ
    ที่ถามก็เพราะว่าสงสัยน่ะ แบบว่าพอดีแอบได้ยินๆสาวๆที่คณะนั่งเม้ากันนะ
    ก็เลยมาถามให้หายสงสัย 555

25. oke_hiway

oke_hiway New Member VIP

370
    10
    0
    เอาจิงๆตามยุคสมัยวัยรุ่นเดี๋ยวนี้อ่ะนะ

เส้นยาเเดงฝ่าเเปดเลยล่ะ.................จากประสบการณ์นะคับ

เข้าใจความหมายคนตั้งกระทู้คับ:eek:

คงเคยมีประสบการณ์คล้ายๆกับว่าเราให้เกียติผู้หญิงเเล้วหล่ะ..
    (เหมือนกับกรณีคุณa_ek)ใช่ไหมลองนึกภาพดูเเต่เราจิงจังกับเขานี่เเต่บางครั้งเขาไม่คิดเหมือนเราอ่ะ
    ก้อเลยเปลี่ยนจากสุภาพบุรุษเป็นไอ้โง่ไงคับ(เหมือนกับที่เพื่อนผู้ชายด่าเราไง)
    :eek: :eek: :eek:
    ตอนเด็กๆผู้ใหญ่พ่อเเม่หรือคุณครูที่เราเจอเราถูกสั่งสอนมาว่าความรกคือสิ่งที่ยิ่งใหญ่.........
    โตไปต้องมีครอบครัวที่อบอุ่นเหมือนฟองน้ำที่มันซึมซับความผิดชอบชั่วดี....
    เเต่ตอนเป็นวัยรุ่นมีความรักเเบบpopy love...................
    ไม่สนใจอะไรหรอก....คิดเเต่เรื่องเซกส์กันอย่างเดียว.....เขาถึงว่าเราโง่ไงเพราะคนเรามองต่างมุมน่ะคับ

ถ้ามองมุมเดียวกันหมดคนเบื่อกันเเละไม่มีความหลากหลายในชีวิตเลย....:rolleyes:

บางคนถึงยังไม่เข้าใจคำถามของจขกท.ไงคับ:) :)

26. อ๋ออออออออ เข้าใจละ (^_<)v

27. charoenheader

74
    5
    8
    สะงั้น จบข่าว

28. Boat na

235
    2
    0

เพื่อนโอ๊คตอบซะ(รุ้ใจโบ๊ทจิงๆ ไม่เสียแรงที่เป็ฯเพื่อนกัน) ว่าแต่เมือ่ไรโอ๊คจะมีข่าวดีซะทีละ อยากเห็นหลานแล้วน่ะ 5555555

29. A_EK

A_EK New Member Member

901
    0
    0
    :D จบแบบ Happy แล้วซะทีนะครับ สำหรับเจ้าของกระทู้ อิอิ :D

:D คำพูดร้อยคำจากปากคนอื่นทั่วไป ไม่เจ็บลึกเท่าคำเดียว จากปากคนไว้ใจ ครับ :D

30. m-a-y

m-a-y New Member Lady Member

100
    1
    0
    คนข้างบนตอบได้คมเจงๆ เลย

บาดจัยสุดๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 ตุลาคม 2006
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้