จัดชุดลง Accord 94

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย mortalkombat, 15 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mortalkombat

mortalkombat Guest

0
    0
    0
    คือว่า จะจัดชุดเครื่องเสียงลง Accord 94 ก้อนเดียวอ่ะคับ
    ต้องใช้ลำโพงหน้าขนาดเท่าไหร่ และหลังเท่าไหร่
    ของยี่ห้ออะไรถึงจะดี และฟร้อนด้วย
    มีงบประมาณ 13000 เพราะมากกว่านี้คงไม่ได้แล้ว
    แต่อยากได้เครื่องเสียงที่มีคุณภาพ
    โปรดให้ท่านผู้รู้ช่วยแนะนำด้วย
    ว่าต้องใช้ฟร้อนของอะไร และลำโพงของอะไร
    และต้องการเล่นแผ่นไรท์ได้ด้วย

2. KubotaKickdown

KubotaKickdown New Member VIP

99
    3
    0
    ผมว่างบประมาณน้อยไปหน่อยนะ แต่ไม่รู้เหมือนกันว่าใครว่าไง ถ้าเป็นผมผมคงจะเอา Front Pioneer 6850 ประมาณ 7500 แล้วก็ลำโพงใส่คู่หน้าคู่เดียว เอาเป็น Stage Jupiter 6.5นิ้ว ก็ได้ครับ ประมาณ 4600 รวมแล้วก็ 12100 ที่เหลือเป็นค่า สาย+ฟิว+ค่าติดตั้ง รวมๆแล้วก็อยู่ในงบครับ

3. nut_vti

nut_vti New Member Member

258
    2
    0
    ฟังเพลงเเนวไหนครับ เผื่ออนาคตขยายระบบหรือเปล่า ต้องการของครบ ดัง หรือ ต้องการเสียงดีครับ

4. mortalkombat

0
    0
    0
    ฟังแนว Hiphop สบายๆ แต่ตอนนี้ขอแค่ติดฟร้อน ลำโพงหน้าแยกชิ้น ลำโพงหลังแกนรวม
    แค่นี้อ่ะคับในงบ 13000 ส่วนในอนาคตก็ต้องการพวกแอมป์ แล้วก็ซับเพิ่ม
    แต่ตอนนี้ก็อยากได้แค่นี้ก่อนคับ สำหรับเสียงก็ขอคุณภาพแล้วก็ดังนิดๆ
    พอจะจัดของให้ได้มั้ยคับ
    แต่ต้องให้เข้ากะรถนะคับ
    เพราะว่าไม่อยากเจาะประตู ใส่แค่ขนาดเดิมก่อนอ่ะคับ ส่วนอนาคตก็คงจะทำเพิ่มอีก
    แต่คงอีกนานคับ
    ขอบคุนมากนะคับ

5. KubotaKickdown

KubotaKickdown New Member VIP

99
    3
    0
    ถ้าบอกว่าจาเอาชุดนี้ แล้วถ้าจาเพิ่มก็อีกนาน ลองเป็นชุดที่บอกดิ เพราะเมื่อก่อนใช้อยู่ ก็โอเคมากเลยแหละ แต่พอดีตอนนี้มาเน้นรายละเอียดเยอะขึ้นเลยหันมาเล่นAlpine ลองดูครับ ดีกว่าใส่กลางแหลมสองคู่อีก

6. nut_vti

nut_vti New Member Member

258
    2
    0
    ถ้าเน้นฮิปฮอบ ก็ Pioneer ตามชุดข้างบนเลยครับ เบสตรึม เสียงใช้ได้ ลูกเล่น การปรับเเต่งเพียบ
    หรือไม่ก็ Kenwood 5033u เสียงดีกว่าหน่อยนึงครับ 7500.- เเต่ลูกเล่นการปรับเเต่งน้อยกว่า

ส่วนลำโพงอยากให้ไปลองฟังมากกว่าครับ 5000-7000 มีตัวเลือกเยอะ stage มที่พี่ข้างบนเเนะนำมาก็เสียงดี ลองเเนะนำไปหลายๆยี่ห้อเเล้วกันครับ M-dimenson jr650 , Prism sq6 , prokick
    ที่เหลือก็เอางบไปลงสายสัญญาณดีๆ สายลำโพงดีๆ รอไว้ก่อน ACCORD ลงลำโพงได้ถึง 6.5 นิ้ว
    สบายๆ ทำให้มิดเบสดี ส่วนการติดตั้งก็มีผลมากครับ หาร้านดีๆติดเสียงดีกว่าเยอะ
    การติดลำโพงก็ต้องรองไม้ด้วย บางร้านสักเเต่ว่าติดยึดกับเหล็กรถไปเลย เสียงห่วยเเตกมากครับ
    เล่นคู่หน้าดีๆ ไม่จำเป็นต้องใส่คู่หลังเลยครับ

7. mortalkombat

0
    0
    0
    ตอนนี้ไปติดมาละคับ
    ฟร้อน Pioneer
    ลำโพงหน้าแยกชิ้น ของ nextech 6นิ้ว
    ลำโพงหลัง 6x9 ของ bostwick
    ราคาก็ 10500 คับ ไปมันลดพอดี
    แต่ก็จะติดเพิ่มอยู๋อ่ะคับแต่คงอีกนานหน่อย
    เพราะยังไม่มีงบเท่าไหร่คับ
    ช่วยติชมให้หน่อยคับว่าเป็นยังไง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้