ไม่มี LSD ดริฟได้ไหมครับ แล้วตูดโบเล็กใหญ่ไหนดีกว่ากัน

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย paa_san, 13 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. paa_san

paa_san New Member Member

21
    1
    3
    ผมใช้ Volvo 244
    ถ้าต้องมี LSD ควรมีอย่างน้อยกี่เปอเซนต์ครับ แล้วถ้าแปลงหาของอะไรดีครับให้เหมาะกับรุ่นนี้ แล้วต้องได้ของมาอย่างไรครับ

เรื่องโบผมใช้โบ RB25 อยู่เ ครื่องเดิม 2300 ซีซี เปลี่ยนตูดเล็กลงจะดีกว่าไหมครับหรือไม่จำเป็น

ส่วนช่วงล่างหลังควรแข็งหรือนิ่มครับ ถึงจะดริฟง่ายกว่ากัน

ขอบคุณครับ

2. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    ไม่มี LSD ดริฟได้ไหม
    มันก็ได้นะครับเเต่ 1 เลยนะไม่มัน 2 อาการดิฟไม่ค่อยออกอะงับ ทําโดนัทก็ไม่ได้เรื่อง

3. tomazzu

tomazzu New Member Member

126
    1
    0
    โข่ง หลัง เล็ก รอบ มา ไว กว่า แต่ ถ้า เล็ก เกิน ไป จะ ร้อนมาก รอบอั้น และ อัน ตรายครับ

เปลี่ยน ได้ นะ ครับ แต่ อย่าเล็ก ลง เกินไป อาให้ พอ เหมาะ ละ ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้