เพิ่งชื้อตูดเป็ดมา1000บาทที่ร้านrtnเชียงกงบางนา

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย scf, 10 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. scf

scf Guest

0
    0
    0
    เพิ่งชื้อตูดเป็ดมา1000บาทที่ร้านrtnเชียงกงบางนาเบอร์ร้าน023133184ลองโทรไปดู

2. naeng bushido

naeng bushido New Member Member

51
    1
    0
    ของไทยปะครับ...ถูกดีคับ

3. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    อย่างถูกกกกกกกก ถ้าของยุ่น

4. ton4105

ton4105 New Member Member

4
    0
    0
    ทำมายถูกแบบนี้หล่ะอยากได้บ้างจังครับ:cry::eek:

5. ทรงศักดิ์ TUM

ทรงศักดิ์ TUM New Member Member

28
    1
    0
    อย่าหลอกให้ดีใจนะครับ พรุ้งนี้จะโทรไปถาม

6. Ole'

Ole' Active Member Member

266
    33
    28
    โคสะนาอ่ะป่าวเนี่ยะ ของไทยชัวร์ หรือถ้ายุ่นจริงก็คงไม่เกิน2อัน ป่านนี้ก็คงหมดไปแล้วอ่ะครับ ถ้ายังมีเป็นเข่งก็คงของไทยครับ ลองดูๆๆ

7. hi_ae

hi_ae New Member Member

158
    0
    0
    เอา10อันคับ

8. Slowmotion 02

Slowmotion 02 New Member Member

79
    0
    0
    ถามหน่อยคับของไทยกันยุ่นดูยังไงครับ

9. ทรงศักดิ์ TUM

ทรงศักดิ์ TUM New Member Member

28
    1
    0
    มีใครโทรไปถามยังครับ ได้เรื่องยังไง บอกกันด้วย

10. noise_noi

noise_noi New Member Member

83
    4
    0
  11. o n a y i c i v i c

o n a y i c i v i c New Member Member

8
    0
    0
    จิง หรอ เนี่ย ไม่เคย เจอ เลย ตั้ง แต่ รู้ จัก เชียง กง บาง นา มา เนี่ย

12. yo_shena

yo_shena New Member Member

11
    0
    0
    ถามแล้วครับ 1000 จิง
    แต่ต้องไปดูเองนะครับ

13. sir-MG

sir-MG New Member Member

62
    1
    0
    ของยุ่นจะใหญ่กว่ากระดกมากกว่า ที่สำคัญจะมีรองยักๆเหมือน2ชั้น
    ของไทยชั้นเดียว ลองสังเกตดูคับ

14. Ole'

266
    33
    28
    ถามไปเค้าก็ต้องบอกว่า1000นึงจริงๆ แต่ถ้าถามว่าของยุ่นหรือของไทยถ้าตอบว่าให้มาดูเอาเอง ก็จบข่าวคงไม่มีร้านไหนไม่รู้ที่มาของสินค้าหรอกครับ ถ้าตอบแบบนี้คงอยากให้เราหลวมตัวไปร้านมากกว่าคับ

15. ไปเอามาอันหนึงก็โอเคนะงานไช้ได้เลยไม่กระดกอย่างที่คิดหลอกนะคนไทยเก่งจะตายไส่แล้วประหยัดตังบานเลยซื้อของแท้ก็คงไม่ทำไห้รวยขึ้นมาหลอกนะคุณครับพอเพียงนะ อย่าสุดโต่งนะ

16. MOD_X_eg_ferio

MOD_X_eg_ferio New Member Lady Member

1
    2
    0
    เง้อนานาจิตตัง ....ทั้งทั้งไท ทั้งยุ่น ก็ดีทั้งคู่แหละคร่า แล้วแต่ความคิดความชอบและกำลังทุนทรัพย์

17. ของดีและถูกไม่มีไนโลก

18. Ole'

266
    33
    28
    ใครๆก็รู้ว่างานในไทยก็ Ok ก็สวย คนไทยเก่งผมรู้ แต่คนในนี้เค้ากำลังอยากรู้ว่าเป็นของแท้ญี่ปุ่นหรือของก๊อปก็เท่านั้นเอง ไม่มีใครในนี้บอกเลยว่าอย่าไปซื้องานในนี้ ไม่ดีห่วย ไม่เหมือน น่าเกลียด อย่าไปใส่ มันทุเรศ ก็ค่อยว่ากันไป ที่ผมไม่ชอบคือไม่ได้ไม่ชอบที่ตัวสินค้า แต่ไม่ชอบลักษณะการขายของแบบนี้ ของเป็นยังไงจากที่ไหนก็ให้บอกกันตรงๆเพราะ เคยเจอคนขายของประเภทนี้มาก่อน รู้ทั้งรู้แต่ตอบว่าให้มาดูเองบางทีมันเสียเที่ยว มันเหมือนโดนหลอก ไม่สนับสนุนหรอกครับขายของแบบนี้ ของในรถผมก็ก๊อปเยอะแยะ ค้ำCusco หน้าหลังล่างก๊อปหมด, กรองเปลือยก๊อป, ลิ้นหน้าก๊อป ฯลฯ แค่เพื่อนบางคนมีหัวสมองในการใช้ตังค์รู้จักซื้อของแท้ วันนึงไม่มีจะกินถอดตูดเป็ดของแท้ขาย ก็ยังไม่ขาดทุน เผลอๆได้มากกว่าตอนซื้อเสียอีก แต่ถ้าเป็นของก๊อปถอดขาย จะมีใครเค้าจะเอามันรึเปล่า ก็ไม่รู้ เหมือนละลายแม่น้ำเปล่าๆ

ใช้ของแท้ไม่ได้แปลว่ารวยหรอก แต่ของบางอย่างที่เราอยากได้ แล้วใช้เงินที่หาได้จากน้ำพักน้ำแรง+หัวสมองจากงานสุจริตที่เราทำ แล้วซื้อมันมาอาจจะแพงสักนิด ก็ไม่ได้แปลว่าเราจะเป็นคนสุดโต่งแล้วจะทำให้เราฐานะจนลงหรอกนะ เค้าเรียกว่าใช้เงินอย่างชาญฉลาดครับ ไม่ละลายแม่น้ำ เอ้าเพื่อนๆ เศรษฐกิจพอเพียงเลิกแต่งรถ เลิกขับรถ หันไปปั่นจักรยานกันได้แล้ววววว ขี่จักรยานก็ห้ามแต่ง ปั่นเดิมๆ พอเพียงคร๊าบพอเพียง
    :D

ปล ไม่ได้ชวนทะเลาะนะครับแต่ว่ากันด้วยเหตุผลครับ

19. Slowmotion 02

Slowmotion 02 New Member Member

79
    0
    0
    ขอบคุณมากคับ แล้วผมจะลองสังเกตดูคับ

20. ทรงศักดิ์ TUM

28
    1
    0
    ไส่แล้วถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยครับ จะได้เอาบ้าง เพราะอยู่ไกล ต้องลางานไปด้วย
    ยังเหลืออีกเยอะมั้ยครับ
    ขอบคุณมากๆคับ

21. Ray Meen

Ray Meen New Member Member

7
    0
    0
    ไส่แล้วถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยครับ จะได้เอาบ้าง

อยากดูเหมือนกันครับ

22. focals

focals New Member Member

157
    2
    0
    ผมก็คิดอยู่นะ ถ้าของยุ่นมันแพงซะจนเวอร์มาก ผมก็กะเล่นของไทยก็ได้ ยอมครับ 1000 ทำสีอีก 800 ค่าโช๊คฝากระโปรงอีก 800 มั้ง 2600 คิดว่าคงได้อยู่นะ ถ้าไม่ซีเรียสว่าต้องญี่ปุ่น

23. ถ้าผมไส่แล้วจะถ่ายมาไห้ดูนะครับ ทุกคนย่อมมีความคิดที่แตกต่างกันไปนะครับ ทุนไนการซื้อก็ต่างกันนะครับ แล้วแต่ทุกคนจะพิจารณานะครับ ผมไม่ได้เชียรนะครับ

24. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    ผมเคยใส่มาแล้วทั้งของไทยและยุ่น เท่าที่ผมสังเกตุดูผิวเผินแล้วแทบไม่แตกต่าง ดูห่าง ๆ รับรองว่าแยกไม่ออกถ้าไม่เซียนจริง ๆ ของไทยจะดูอวบกว่านิด ๆ ไม่ค่อยมีเส้นสาย(เหลี่ยมมุม) มันจะดูมน ๆ เกินไปและติดตั้งแล้วดูจะไม่เนียนกับฝาท้ายซักเท่าไหร่แต่ก็ดูดีไม่ขี้เหร่ (ไม่รู้ว่าของไทยทำมีกี่สำนัก อาจจะเหมือนเป๊ะ ๆ เลยก็เป็นได้ นอกจากตัวไฟเบรค)

ถ้าเป็นผม ราคาต่างกัน 3 เท่า ผมก็เลือกของยุ่น(ถ้าหาได้) เพราะตูดเป็ดเป็นชิ้นส่วนที่อยู่กับเรานานมาก อาจจะหลาย ๆ ปีเลย ผมเปลี่ยนชิ้นอื่นไปหลายรอบแล้ว แต่เจ้าตูดเป็ดมันไม่ยอมไปจากผมซักที มันได้ความยุ่นใช้กันยาว ๆ

เปรียบเสมือนคุณซื้อรอทไวเลอร์ซักตัว มีตัวละ 3,000.- และตัวละ 10,000.-
    บางคนซื้อตัวถูกเพราะกำลังทรัพย์น้อย แค่หมาตัวนึงเอาอะไรดีนักหนา สายพันธุ์กลาง ๆ ก็พอ เห่าได้ กัดได้
    บางคนซื้อตัวแพง เพราะสายพันธุ์ดี คุ้มค่าในระยะยาว เพราะมันกินอาหารของเราไปไม่รู้กี่ตังค์ กินไม่ต่างจากตัวราคาถูก กว่าจะโตมันกินของเราเกินค่าตัวไปเยอะ
    เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ (เรื่องของตูดสัตว์ปีกทำไมกลายเป็นเรื่องของสัตว์สี่ขาหว่า):D:D:D:D:D:D

ไม่ว่าแบบไหนก็ดีทั้งนั้นแหละครับ แล้วแต่ชอบเลย :sad::);):rolleyes:

25. เอามาไห้ชมครับ กำลังทำสีอยู่ครับ ไนรูปเลยครับ

26. yodyayee

yodyayee New Member Member

716
    10
    0
    ของผมตอนนั้นซื้อมา 2500-3000 จำไม่ได้ละ แต่เคยเอารถไปหมุนฟาดกะต้นไม้บนเกาะกลางถนนเสาฮาฟหักแต่ตรูดเป็ดแค่ถลอก แต่ก็นั่นละคับมันก้อต้องแล้วแต่กำลังและความสะดวกของแต่ละทั่น เนี้ยะว่าจะถอดขายแล้วหันไปคบกะแผงตากปลาสลิดแทน จะเอาให้มันบินได้ อิอิ

27. boyaction

boyaction New Member Member

48
    0
    0
    ถูกจริงๆๆครับ.....

28. stdeg4d

stdeg4d New Member Member

127
    6
    0
    ถ้าของญี่ปุ่น 4000 ก็คงไม่ไหว ของไทยแล้วกัน....ถูกดี

29. eg 13

eg 13 New Member Member

37
    1
    0
    คือผมลองเปรียบเทียบแล้วจากรูปนะครับ
    ของยุ่นไฟท้ายตรงตูดเป็ดจะใหญ่กว่าครับ ส่วนของไทยไฟท้ายจะเล็กกว่าครับ
    แต่ขึ้นอยู่กับงบแต่ละคนครับ ว่าจะยังไง งบน้อยของไทย
    งบเยอะหน่อยของยุ่นครับ ไม่ว่ากัน รถใครๆก็อยากแต่งครับ แล้วแต่งบจริงๆ เลือกเอาครับ ยังไงก็ ferio เหมือนกันครับ

ครับเห็นด้วยครับ เพราะทุกคนก็ขับ eg 4 ประตูทั้งนั้นนะครับ แล้วแต่วิตามินเอ็มนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้