ระบายความร้อนเกียร์ auto

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย obeya, 29 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. obeya

obeya New Member Member

314
    1
    0
    คือผมจับหน้าตัด คามิโน มา แต่ผมลืมดูที่หม้อน้ำว่ามีท่อต่อสำหรับเกียร์ auto หรือป่าวถ้าม่ายมีจะทำยังงัยคับ
    รบกวนอีกแล้วคับ

2. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    หมายถึง Oil Cooler ของเกียร์ใช่มั้ยครับ......ปกติถ้าติดมากะหน้าตัดคามีโน่มันจะเป็นแผงคล้ายอินเตอร์ขนาดกว้างประมาณเกือบฟุตล่ะครับติดอยู่หน้าแผงแอร์ด้านหน้าหม้อน้ำ....แต่ถ้าไม่มีก็ใช้ของเดิมที่ติดรถอยู่ก็ได้ครับ......อย่างอื่นก็ใช้กันได้เลยครับ

3. หา oil cooler ของรถ pick up เกียร์ auto มาใส่แทนก็น่าจะได้ครับ แล้วเดินต่อท่อน้ำมันเกียร์ใหม่

4. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    ปกติออยของน้ำมันเกียร์จะมาใช้ด้านล่างของหม้อน้ำคับ
    ของบ้านเราตัวครีบหลอดๆเป็นของน้ำมันเพาวเวอร์คับ
    ของคามิโน่ จะเป็น ออยคูลเลอร์ แบบอินเตอร์ คับ
    ใช้ของพวกโตต้าแทน ก็ได้ตัวดำๆ อ่ะ
    อิอิ

5. obeya

314
    1
    0
    ขอบคุณคับทุกๆท่าน
    ถ้าหาซื้อตรงรุ่นเลยจะมีมั้ย-ราคาเท่าไหร่

6. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    มีคับของคามิโน่ แท้ๆ
    แต่เน้นนะคับ มันของ พาวเวอร์พวงมาลัยนะคับ
    แปดร้อยคับ ของสวยแน่นอน
    หรือ หม้อน้ำ ผมขายพันเดียว
    อิอิ

7. obeya

314
    1
    0
    ผมอยากด้ายของเกียร์มากกว่าคับ ...อิอิ

8. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    เครื่องเดิมหรือป่าวครับ

ถ้าใช่วนหม้อน้ำเหมือนเดิมก็พอครับ

ไม่ต้องต่อแยกก็ได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้