อะไหล่ เซ็นเซอร์ auto กับ manual

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย อยากรู้อ่ะ, 29 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    อะไหล่ เซ็นเซอร์ auto กับ manual มีอะไรบ้างที่ใช้ด้วยกันไม่ได้ เวลาซื้ออะไหล่รถจะได้ซื้อถูกครับ

เครื่อง D16Y8 ครับ ขอบคุณครับ

1. ยังไงรบกวน Log In มาเป็นสมาชิกกันก่อนดีไหมครับ จะได้รู้จักกันไว้
    สมัครสมาชิก แล้ว Log In เข้ามาง่าย ๆ เองครับ เสียเวลานิดหน่อย แต่
    จะได้รู้จักกันไว้ยาว ๆ ครับ เพื่อน ๆ ในนี้พร้อมให้คำตอบเสมอ แต่ถ้าไม่
    ได้ Log In แล้วมันก็ยังไง ๆ อยู่ครับ เพื่อความเป็นระเบียบเรียบร้อยก็
    ช่วย ๆ กันนะครับ

bigeyes96 ถูกใจสิ่งนี้
  2. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    เหมือนคุยกะคนไม่รู้จัก ใครเล่าลืออยากจะตอบคำถาม

3. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    ใช่แล้ว ใช่แล้ว

4. salmon drag

salmon drag New Member Member

286
    7
    0

LOGIN ตามคำขอ ไม่คิดว่าจะผิดขนาดนี้

5. ไม่ผิดขนาดนั้นหรอกครับ แต่อยากให้มันเป็นกิจลักษณะแค่นั้นเอง เพื่อความเป็น
    ระเบียบเรียบร้อยครับ

ส่วนเรื่องเซ็นเซอร์ ที่ใช่ร่วมกันไม่ได้ เท่าที่ทราบก็มี
    Speed Sensor
    Sensor วอร์มเครื่องที่ใต้ลิ้น
    ลิ้นปีกฝีเสื้อก็ไม่เหมือนกัน

ยิ่งเป็นตัว Lev ปี 99 เซ็นเซอร์ของเกียร์จะมีมากกว่าตัวเกียร์ธรรมดา
    ประมาณ 3 - 5 ตัวด้วยครับ

6. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0
    ตามที่คุณชอลิ้วเฮียงได้อธิบายไปแล้วข้างต้น
    มันไม่ได้เป็นเรื่องผิดหรือไม่ผิดแต่เป็นเรื่อง
    "กฎ กติกา มารยาท" ข้อที่7 คับ

7.สมาชิกกรุณาสมัครสมาชิกกับทางเวบบอร์ดแล้ว Login เข้ามาถาม-ตอบ และหรือผู้ที่ไม่ Login แล้วเข้ามาใช้คำพูดที่ไม่เหมาะสมถือว่า ป่วนนนนน ผู้ดูแลสามารถจัดการกับกระทู้นั้นๆ ได้โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้