เกียร์มีปัญหาครับ

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย GAME EG4D, 29 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GAME EG4D

GAME EG4D New Member Member

188
    11
    0
    รถผมเกียร์ออโต้นะครับ คือเวลาเข้าเกียร์ Dมันจะมีเสียงหวีดอยู่ที่ใต้ท้องรถตรงเกียร์งะครับ แต่เข้าเกียร์ R ก้ไม่มีเสียง เสียงที่เกิดมันก่ไม่ดังมานะครับ ประมาณว่าเปิดประตูปุบได้ยินเลยงะครับ บางครังขี้รถเปิดกระจกก็ได้ยินครับ

ผมควรจะแก้ไขยังไงดีครับ เครื่องรถผมเดิมๆหัวฉีดไม่เทค ติดมากับรถครับ
    ตอนนี้กลุ้มใจมากๆเลยครับ ไม่ค่อยมีตังด้วย:cry:

2. GAME EG4D

GAME EG4D New Member Member

188
    11
    0
    รอผู้รู้อยุ่ครับ

3. juun

juun New Member Member

6
    0
    0
    เบื้องต้นลองถ่ายน้ำมันเกียร์ดูก่อนครับ ถ้าให้ดีก็ล้างเกียร์เลยครับ

4. ^^NuNuuN^^

^^NuNuuN^^ New Member Member

29
    1
    0
    เวลาที่เกียร์มีปัญหา ถ้าล้างสมองเกียร์ล่ะ จะหายมั้ย แล้วราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่อ่ะ
    เพระว่ารถเราก็มีปัญหาเรื่องเกียร์เหมือนกัน ประมาณว่าเข้า R แล้วมันไม่ถอยหลังอ่ะ
    ตอนนี้เวลาเข้า D1 เบาเครื่องแล้วเหยียบคันเร่ง รถมันสั่นด้วย ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับเกียร์มั้ย .

ใครรู้ช่วยบอกทีนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้