ถามเรื่องลูกสูบอีโว 8 หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย Italian Job, 29 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Italian Job

Italian Job New Member Member

31
    0
    0
    ถ้าเอาลูกอีโว 8 ไปไส่ในเครื่องอีโว 3 กำลังอัดของเครื่องจะเพิ่มขึ้นหรือลดลงครับ จะอยู่ประมาณเท่าไหร่ แล้วจะบูสได้ประมาณกี่บาร์ครับ ต้องแปลงอะไรหรือเปล่าครับ:D

2. Keng@7GT-A

Keng@7GT-A Well-Known Member Privilege

1,750
    177
    63
    ใครทราบมาเเจ้ง กันหน่อยเร็วจร้า

3. meowmeowmeow

meowmeowmeow New Member Member

223
    11
    0
    ลองไปถามใน คลับ evolution ดูนะคับ พี่ติ

4. +-+-+- puRe -+-+-+

+-+-+- puRe -+-+-+ New Member Member

1,036
    15
    0
    กำลังอัดเท่าเดิมคับเพราะขนาดไซด์ลูกมันเท่ากันจะต่างกันก้อตรงที่น้ำหนัก เพราะลูก 7 89 มันกึ่งฟอร์ทแล้ว ใส่แล้วดียังไง ใส่แล้วบูสเพื่มได้จากปกติลูกเดิมบูสบาร์เดียวก้อจะลาโลกอยู่แล้วใส่ลูก 789 เข้าไปบูสเพิ่มได้ 1.3 (เพียวเคยไปเถง 1.5 นะแต่ไม่แช่กัวพังเหมือนกันจูนน้ำมันมาบาง...) นอกจากจะบูสเพิ่มได้แล้วน้ำหนักลูกยังเบาอีกด้วย เวลากดคันเร่งรอบจะมาเร็วกว่าเดิมมากที่เค้าเรียกรอบฟาดอะคับแบบนั้นเลย....สรุปถ้า เครือง 123 มาหาลูก 789 ใส่ ก้อมาถูกทางแล้วแหละคับ.....ทำดีๆจูนดีๆ แร๊งงงงงง...!!!

5. meowmeowmeow

meowmeowmeow New Member Member

223
    11
    0
    แล้วลูก 789 ราคาประมานเท่าไหร่เหรอคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้