ช่วยด่วน ประสบมามาดมาด พช ไป พิษโลก

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย BecoN, 29 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BecoN

BecoN New Member Member

71
    0
    0
    คือเสาร์และอาทิตย์เมื่อกี้ผมเดินทางไปพิษโลก เหยียบร่อนเลย แต่สังเกตุอาการได้ว่า เวลาใส่เกียร์ถอยหลังมันเกิดอาการสะอื้น สำลัก เครื่องเหยียบไม่ขึ้นเวลาถอย พอเดินหน้าก้อดันเป็นอาการแบบเดิมคือสะอื้น สำลักเหยียบไม่ขึ้น
    เครื่องจะดับเอา เลยปล่อยดับไปที พอสตาร์ทดันอาการปกติเหยียบฉิว แต่อย่าถอยเป็นพอ ถอยทีไรแมร่งเป็นอาการนั้นทุกที บางทีดับก่อนทามเมอร์ที่ตั้งไว้ 30 วิด้วย เป็นอย่างนี้ทุกครั้งไป
    อาการนี้คืออาไร
    อาการนี้สันนิฐานว่าไร
    อาการนี้แก้ไขอย่างไร
    อาการนี้จะหมดเท่าไร
    ช่วยตอบด้วยคร๊าบ....บ...บ
    อ้อ ที่เพชรบูรณ์ ซ่อมได้ที่อู่ไหน ท่านไดม่อน

2. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    เพิ่มเติมข้อมูลให้สมาชิกที่พอจะวิเคราะห์อาการได้ครับ
    ท่าน BecoN เป็น R 10 เครื่อง SR 2.0 ฝาขาว เทอโบ(มั้ง??? รอเจ้าตัวมาให้ข้อมูลเพิ่มครับ)
    เกียร์ธรรมดา

อาการแปลกดี ขับปรติไม่เป็นไร แต่ถ้าเข้าเกียร์ถอยหลังแล้วเครื่องสะอึก กลับมาเดินหน้าก็ยังสะอึกอยู่ แต่ดับเครื่องแล้วเดินหน้าอย่างเดียว ไม่เป็น อาการแปลกวุ๊ย....555

รอเกจิมาตอบ....อยากรู้เหมือนกัน

3. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    up ให้ครับ

คุณ Becon เอารูปรถเต็มๆมาชว์หน่อยดิครับ...ท่าจะสวยนะเนี่ย...อยากเหน R10 สวยๆ...อิอิ

4. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    ท่าน Becon รถท่านติดแก๊สรึป่าวเนี่ย ถ้าติดแก๊สอาจจะเป็นที่แก๊สก็ได้นา... บังเอิญท่านให้ข้อมูลน้อยไปหน่อยง่ะ...
    แต่ถ้ารถท่านไม่ได้ติดแก๊สนะ..ข้าพเจ้าว่าท่านอยู่ศรีเทพ...แถวลำนารายณ์น่าจะมีอู่ดี ๆ นะ..มันใกล้กว่าวิ่งเข้าเมืองด้วยอ่ะ..
    แต่ถ้าให้ข้าพเจ้าแนะนำอู่นี่คงยากหน่อย...เพราะตั้งแต่ใช้รถมาสองคัน...ยังไม่เคยเจออาการอย่างนี้อ่ะ
    ไอ้คันเก่าของข้าพเจ้าก็ดันเป็นมังกรทองเครื่องดีเซล..มีปัญหาก็เข้าศูนย์ตลอด..(บังเอิญค่าใช้จ่ายไม่หนีอู่นอกเท่าไร)
    แต่คันนี้ตั้งแต่เอามาขับยังไม่เคยมีปัญหาอ่ะ..แต่มีพี่ที่ทำงานเค้าใช้บริการที่อู่จรัญบ้านโตก...(ก่อนเข้าเมืองประมาณ 13 กม. ทางซ้ายมือ)
    ฝีมือเรื่องเครื่องแหร่มทีเดียวล่ะ...ถนัดวางเครื่อง..เปลี่ยนเครื่อง....อะไรประมาณเนี๊ย แต่ตอนนี้ได้ข่าวว่าไปเที่ยวฮ่องกง (ห้องกรง)
    ให้น้องชายทำแทน ไม่รู้ฝีมือจะดีเท่าพี่ชายรึป่าว...แล้วก็ย้ายอู่เข้ามาอยู่ในเมือง..ในซอยข้างบริษัทมิตซูเพชรบูรณ์ เน้นติดแก๊สมากกว่า
    อีกที่นึงก็อู่สมหมายเซอร์วิส...อันนี้เห็นเขาว่าฝีมือใช้ได้...(อยู่หน้าค่ายพ่อขุนฯ ติดกับอู่ถนอมดีเซล ก่อนเข้าเมืองประมาณ 3 กม.
    ทางขวามือ) แต่อู่นี้ข้าพเจ้าก็ไม่เคยเข้าเหมือนกัน..แต่เห็นพี่ที่รู้จักกันลงทุนลากรถมาจากบึงสามพัน 80 กม. มาให้ช่างสมหมายทำ.....
    ฝีมือก็คงจะพอตัวหน้าดูแหละแบบนี้อ่ะ...
    แต่ที่ไม่แนะนำ..ก็อู่แถววิเชียรฯ อ่ะ ไม่รู้ที่ไหนเหมือนกัน..พี่ที่ลากรถมาจากบึงฯ บอกว่ารถเค้าเคยโดนวางยาเอาน้ำแช่จานจ่ายไว้ 1 คืน
    แล้วหาเรื่องซ่อมแบบบานตะไท...ยังไงก็ลองให้ข้อมูลสมาชิกสาวก R10 เพิ่มอีกซักหน่อย...เผื่อมีคำแนะนำดี ๆ กว่านี้อีก....
    แต่ถ้าถึงต้องเข้าอู่....ยังไงก็ลองพิจารณาเอาแล้วกันนะท่าน....

5. Diamond0722

806
    2
    0
    ดีไม่ดีอาจเป็นที่คลัชก็ได้นะเนี่ย....

6. BecoN

71
    0
    0
    sr20 Turbo M/T แต่ก่อนนี้เป็น Auto ไม่ติดแก๊ส สีดำ เกจ prosport 3 ตัว Boots/oil pressur/water temp

7. BecoN

71
    0
    0
    เออ ไม่แน่ฮะ เส้นหมอยอาจบังหำก้อได้เน๊อะ ครัชผมปล่อยสูงเกือบสุดอ่ะฮะ

อาการดังว่ามานั้นขอเกจิช่วยที พรุ่งนี้จาไปลำนาราย หาอู่ดีดีที่แนะนำ แต่อาจไปขอนแก่นเห็นเค้าว่ามีร้าน snow shop เปิดใหม่รถแต่งโดยเฉพาะฝีมือดีกว่าฝีปาก
    ท่านPeMhoM ฝากเป็นธะรุที ท่านพี่เอก จาดูแต่ภายนอกรึงัย ช่วยข้าน้อยภายในก่องได้มะ อิอิ ท่านไดม่อน ไป ขก วันไหน อ่ะ เผื่อไป ทูมอโร่จะได้ชวนดริ๊ง อาบน้ำที่โฆษะซักกะหน่อยเด้อจ้า มีน้องน้องที่ผ่านการคัดจากข้าน้อยแลเพื่อนๆ แล้ว รับรองได้ว่า ไม่ดีไม่เชียร์ให้เลย ยายศรี จัดให้ ไปมะท่าน เร็วนะ ไม่มีเวลาให้กระโจ๊เพี่ยวมันชูคอมารอนานนะ อิอิ

8. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    ที่น่าสงสัยคือ
    การไวร์ริ่งสายที่ผิดหรือมีการไขว้สายอยู่ จากเกียร์ ออโต้ มา ใช้เกียร์ธรรมดา
    เดิมเป็น ออโต้กล่อง หรือ ไม่มีกล่องคับ
    กลับไปถามช่างไวร์ หรือ อู่ที่เปลี่ยนเกียร์ เลยคับ

9. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    ตามรูปเลยคับ

10. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    ระบบไฟแหงมๆ

11. BecoN

71
    0
    0
    ขอบพระคุณงาม งามครับ สำหรับข้อมูลที่ให้มา ครับพี่น้องครับ
    เดี๋ยวจะรีบตรวจเช็คด่วนเลยครับ
    เอ แต่ว่า อู่เดิมที่เปลี่ยนเครื่องหนะ ผมไม่รู้ครับเจ้าของเดิมเค้าเปลี่ยนไว้ครับ
    แล้วผมอยากได้แรงแรงพอดีเห็นที่เต้นท์เลยไปซื้อมาครับตอนแรกก้อไม่เป็นนะคับ
    พึ่งมาเป็นวันเสาร์นี่เองครับ แต่อย่างไรก้อจะลองเช็คดูคับ ขอบคุณอีกครั้งนะครับ

12. BecoN

71
    0
    0
    สงสัยจะได้ไปขอนแก่นแน่เลย ใครอยู่ขอนแก่นแนะนำอู่ด้วยครับ

13. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ระ ดับ โลก ไป เลย ครับ พี่ ฉะ

14. BecoN

71
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่ ฉะ
    ข้อมูลกะรูปประกอบ
    ขอบคุณที่ให้คำตอบ
    ไม่รู้จะมอบอะไ

15. TheCrow

TheCrow New Member Member

177
    1
    0
    ตอนนี้อยู่ขอนแก่นครับ แต่อู่มะรู้จัก รู้จักแต่อ่างครับ (โฆษะของเฮียนั่นแหละ อิ อิ)

16. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    หาปลั๊กของเกียร์ออโต้เดิม ตัดต่อสาย
    กะต่อสายตรงที่กล่องรีเลย์
    น่าจะหายนะ
    ต้องขอบคุณ
    G20.net คับ
    อิอิ

17. Diamond0722

806
    2
    0
    พูดเรื่องอู่ดันจะลากลงอ่างซะนี่...ไม่ไหวล่ะท่าน..เมียรู้โดนตบหัวหลุดแน่...ดริ๊งข้าพเจ้าก็ไม่สู้อ่ะ...ถนัดกินกับแกล้มมากกว่า...อิอิ

18. Diamond0722

806
    2
    0
    ว่าแต่ U BAR ของท่านเนี่ยมันอยู่ตรงไหนหว่า...ถามน้อง ๆ พรรคพวกเพื่อนเมียทั้งหลายก็พากันงงเป็นไก่ตาแตก...ไม่รู้จัก...รู้จักแต่...ครัวบ้านสวน....โอย..เห็นแก่กินจริง ๆ :p:p

19. BecoN

71
    0
    0
    ครัวบ้านสวน มันเอาไว้สำหรับแอบพากิ๊กไป เดี๋ยวอาจเจอกันและได้ให้ท่านไดม่อนได้ลองว่ามันเป็นอาไร อ้าวแล้วจากลับวันไหนอ่ะท่านไดม่อน พี่ฉะครับขอบคุณมากนะครับสำหรับข้อมูลเพิ่มเติมครับ

20. TheCrow

177
    1
    0
    อยู่ข้างๆ โซฟีเทล ครับ ขอแนะนำอย่าพาเมียไปด้วย อิ อิ

21. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    รู้จักแต่ ฮาเร็ม กะ ไวโอลิน อ่ะ
    อิอิ

22. TheCrow

177
    1
    0
    มั๊ยล่ะพี่ บอกแล้วขอนแก่นหน่ะ ของเค้าดีจิง จิง

23. Diamond0722

806
    2
    0

วันนี้ก็พึ่งไปส่งเจ้านายมาอ่ะ..แต่พอดีไป-กลับ...เลยไม่ได้ค้าง..ไปอีกทีก็วันที่ 10 โน่น...ก็ไม่รู้ว่าจาว่างรึป่าว..พี่สาวคุณเมียมาจากเมืองนอก..ไม่รู้จาให้ขับรถพาไปโน่นไปนี่ไปไหน..อีกรึป่าวล่ะคร๊าบ...:rolleyes::rolleyes:

24. Diamond0722

806
    2
    0

มิน่าล่ะ...ไอ้เราก็หาอยู่แต่ตามถนนสายใหญ่...ลืมไปว่ามีแหล่งอีกที่ข้างโซฟิเทล...ไม่ให้พาเมียไปแล้วจะขออนุญาติกับเบิกค่าใช้จ่ายยังไงล่ะเนี่ย...อิอิ :D :D :D

25. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    แล้ว ยูบาร์ มันสไตล์ แรด หรือเปล่า อ่ะ

26. TheCrow

177
    1
    0
    เล่นแนวอินดี้ซะส่วนใหญ่ครับ แต่สาวๆจะแจ่มกว่า คือแบบว่ามัน Hi สุดของขอนแก่นแล้วอะครับ ตอนหัวค่ำจีบยากหน่อย แต่พอมาวแว้วก็คุยกันได้ ฮี่ๆๆๆ แต่ขอบอกยูบาร์เนี่ยมันต้องขอนแก่นเท่านั้นนะครับ โคราช อุบล ไม่ค่อยเวิร์คอะ ขนาดผมอยู่โคราชยังต้องขับมาเที่ยวขอนแก่นเลยอ่ะ

27. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    พี่ฉะนี่วัยรุ่นจัดเลยแฮะ มีที่เที่ยวไหนพี่แกแอบย่องไปมาหมด แจ๋วเจงๆ มิน่าออกมามีตติ้งไม่ได้ 55555

28. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    อีกสองอาทิตย์จะไป
    แล้วจะมาเล่าให้ฟังนะ
    อยากไปมีทติ้งนะ
    แต่กลัวแฟนว่าอ่ะ
    อิอิ

29. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ก็พามาด้วยดิพี่

พาเด็ก ๆ มาร้องเพลงกัน

หนุกหนาน หนุกหนาน

30. BecoN

71
    0
    0
    เออยาวเลย ใต้โซฟิเทลก้อไฮโซสุด สุด เรียกว่าคัดเกรดแขกได้เลยฮะ ที่นั่นเจ๊กบจัดให้ฮะ แหล่มมาก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้