>>>>> วานเทพแม็กซ์ DC5 ชี้ทางสว่างหน่อยครับ ถ้าจะใส่แม็กซ์ DC5 สีขาวต้องทำยังไงบ้าง.......

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย BLACKCIVIC, 28 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BLACKCIVIC

BLACKCIVIC New Member Member

84
    0
    0
    1.ต้องเจาะดุมให้เป็น 5 รู ที่สวนมะลิการช่างราคาซักเท่าไหร่ครับ ใช้เวลานานมั้ยในการเจาะ

2.แม็กซ์ DC5 สีขาวสภาพดีๆหน่อยไม่ต้องซ่อมสีที่ร้าน Vtecstore ราคาซักเท่าไหร่ครับ

3.มันต้องรองสเปซเซอร์ด้วยใช่มั้ยครับรองไปเพื่ออะไร สวนมะลิการช่างทำได้ใช่มั้ยครับ เค้าจะรู้ว่าต้องรองยังงัยใช่มั้ยครับ

4.ยาง size ไหนเหมาะกับ DC5 ครับ และถ้ายางที่ราคาไม่สูงมาก ราคากลางๆแต่คุณภาพ โอเค หน่อยนี่แนะนำยี่ห้อไหน รุ่นไหนดีครับ เพราะงบหมดแน่ถ้าได้แม็กซ์ DC5 +ค่าแปลงดุม+สเปซเซอร์ ยางก็ถูกหน่อยละกัน

5.วิ่งดีมั้ยครับ ล้อหนักมั้ยครับ ถ้าเทียบกับ ขอบ 15 ซึ่งผมใช้อยู่ ถ้าใส่ DC5 แล้วมันจะต่างกันยังงัยบ้าง อืดขึ้นมั้ย

........ ขอบคุณล่วงหน้าครับ สำหรับเทพทั้งหลายผู้มี
    ใจรัก DC5

2. BLACKCIVIC

84
    0
    0
    แม็กซ์รุ่นนี้พร้อมยาง บริดสโตน GR80 อายุยางเกือบ 2ปี ราคาขายซักเท่าไหร่

3. BLACKCIVIC

84
    0
    0
    น๊อตล้อแบบนี้แต่ไม่ต้องมียี่ห้อก็ได้ ราคาซักเท่าไหร่ครับ สวนมะลิการช่างมีขายมั้ยครับ

4. autonice

autonice New Member VIP

276
    23
    0
    จากเคยใส่ล้อ Dc5 มาน่ะ..
    1 ต้องรองสแปเซอร์ แน่นอนครับ ไม่รองไม่สวยเลยยยย
    2 ตอนนี้ผมเปลี่ยนมาใส่ ล้อ spoon 15 ผมว่าตอนใส่ Dc5 วิ่งอืดกว่าล้อ 15 น่ะครับ
    3 น็อตล้อแบบที่พี่อยากได้ ชุดละไม่น่าเกิน 1500 ครับ
    4 ยางที่ผมใช้ 215 45 17 Hankook ส่วนตัวผมว่า ใส่ออกมาแล้วมันออกมาพอดีกับ บอดี้ es น่ะ (ความคิดส่วนตัว อิอิ)

รถขาว ล้อ ขาว สวยๆๆเลยยยย อิอิ!!

ninekeng ถูกใจสิ่งนี้
  5. soda_get

soda_get New Member Member

447
    52
    0
    ขอตอบเป็นข้อ ๆ ละกันนะ
    1. ค่าเจาะ 4,000 ใช้เวลาวันนึงเต็ม ๆ ช่างทำงานคนเดียว
    2. ร้าน VTEC ราคาไม่ทราบ แต่คิดว่าราคาตอนนี้ไม่เกิน 2 หมื่น (เพื่อนผมมีชุดนึงไม่เคยวิ่งในเมืองไทย สนใจติดต่อมา)
    3. ต้องรองสเปร์เซอร์แน่นอน รองเพื่อให้ล้อมันยื่นออกมา เพราะว่าล้อ DC5 Offet +60 มันหุบเข้าไปมาก ส่วนเรื่องสเปร์เซอร์ที่ร้านทำได้ ราคา 2,000
    4. ส่วนเรื่องยางไม่มีความคิดเห็นครับ เอาเป็นว่าแล้วแต่ชอบ แล้วแต่งบประมาณละกัน
    5. ใส่แล้วเรื่องวิ่งเหรอ อืดมาก เพราะว่าล้อมันหนัก เพราะมันเป็นล้อ Standard แต่ก็ต้องยอมแลกถ้าอยากหล่อ มันต่างจากล้อ 15 แน่นอนครับ

ลองตัดสินใจดูนะ

6. coromant

coromant New Member Member

117
    5
    0
    ตัดสินใจดีๆนะครับ ถ้าใส่ของแท้มันต้องเจาะดุม ถ้าทำไม่ดีงานเข้าแน่นอนครับ

7. HIDE99

HIDE99 New Member Member

56
    7
    0
    เรื่องเจาะดุมไม่เป็นปัญหาครับสวนมะลิทำดีมากครับ ผมใส่DC5มาขับ190ยังไม่มีอาการสั่นหรือแกว่ง
    แต่ตอนนี้ผมกำลังจะเปลี่ยนไปใส่ mugen mf10 ครับเลยว่าจะขาย dc5 สนใจไหมครับ 19000
    พร้อมยางครับ สีเดิมๆครับไม่มีการย้อมแมวเด็ดขาด ล้อสีขาวครับ 0894616674 สนใจโทรมาได้ครับ

8. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    แหม ได้จังหวะขายของเลยนะ:D:D

9. soda_get

soda_get New Member Member

447
    52
    0
    เข้ายังไงหรือครับ พอดีอยากเก็บไว้เป็นข้อมูลครับ ขอบคุณครับ

10. BLACKCIVIC

84
    0
    0
    ขอบคุณท่าน soda_get omega77 autonice

ท่านอื่นเสนอได้อีกนะครับ เก็บเงินด่วน เพื่อ ดีซี5

11. wutt

wutt New Member Member

34
    2
    0
    ข้อมูลอย่างอื่นๆตามด้านบนเลยครับ...มีข้อแนะนำเรื่องสเปร์เซอร์นิดหน่อยว่าควรจะใช้เป็นอลูมินั่มเพราะน้ำหนักจะเบาไม่เพิ่มภาระให้กับเครื่องและระบบขับเคลื่อนมากนัก ล้อ 17 ต้นจะสู้ 15ไม่ได้คือจะอืดกว่า แต่ที่แน่ๆเรื่องความสวยกินขาดครับรับประกัน...

12. HIDE99

HIDE99 New Member Member

56
    7
    0
    ของมันแน่อยู่แล้วพี่เก่งสุดหล่อ...อิอิ
    สนใจเอาหลังคามีรูแลกกับDC5 ผมไหม........อิอิ(ล้อเล่นน่า):D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้