ถามเรื่องหลอดไฟครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย thananonn, 28 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0

ที่วงกลมคือ หลอด LED หรือปล่าวครับ

ใครพอมีร้านรู้จักขายบ้าง อยากได้หลอดชิดๆแบบในรูป + สว่างๆ

ขอบคุณครับ

2. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    เค้าเรียกว่าเป็น Day Light หรือ Beam Light ครับ เหมือนกันมอไซด์ที่เค้าให้เปิดไฟกลางวันนั้นล่ะครับ มันเป็นมาตราฐานความปลอดภัย ที่จำได้เริ่มเห็นใน Civic FD2 (Type R) และ CR-V (Mugen) ครับ

อันนี้ของคุณหนุ่ย showcase แห่ง FD Thailand ครับ (ขออนุญาตินำรูปมาโชวว์หน่อย รถสวยมากๆ)

ส่วนร้านติดตั้งก็มีร้าน KUNKARN PROSHOP อยู่รัชดา ซ.7 (ซ.นาทอง2) ครับ

รูปนี้เป็น Day Light

ส่วนรูปนี้ Beam Light ครับ

3. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    คือ Day Light ครับ J's Racing complete car รุ่นใหม่ๆมักติดไว้ ตอนกลางวันเปิดแล้วเด่นดีครับ เป็นหลอด LED ครับ

อยากติดอยู่เหมือนกัน แต่เห็นของดีๆอย่าง PIAA ราคาล่อไป 5-6 พัน ซื้อไม่ลงครับ รอของ DIY คนไทยคุณภาพดีๆอยู่ครับตอนนี้:eek:

4. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    โทรไปถามราคา Day light มา แทบเป็นลม

555 ชุดละ 9พัน เองขำขำ แต่ซื้อไม่ลง - -"

ขอบคุณที่ตอบคำถามครับผม

5. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    สวยดีครับเห็นมีของเลียนเเบบ ที่คลองถม ถูกมากสว่างมาก

6. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ชอบ Beam Light ใน FD2 มาก

7. ใช้หลอด LED ทำเองไม่น่าจะยาก

8. pote_unlimited

pote_unlimited New Member Member

72
    28
    0
    เคยเห็นในคลองถม มี LED แบบนี้เยอะอ่ะคับ

มีตั้งแต่สว่างนิดเดียวจนไปถึงสว่างแบบแสบตา จ้า ตามัวไปเลยก็มี

ราคากไม่แรงด้วยคับ ลองหาไปดัดแปลงหรือ DIY ดู

ไม่งั้นก็ต้องรออ่ะคับ ผมว่าอีกไม่นาน พี่ไทยมีชัวร์

ไม่มีอะไรที่พี่ไทยทำไม่ได้หรอกคับ
    หุหุหุ

9. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    จริงๆแล้วไม่น่ายากเลยครับ ใครมีทักษะเรื่องไฟนิดหน่อยก็น่าจะทำได้แล้ว (มั้ง?)

แต่ตัวเองดันไม่มีทักษะด้านนี้ครับ เลยรออยู่ เคยเข้าไปอ่านบอร์ด Jazz club มีคนที่ทำพวกไฟส่องเพดาน LED หรือไฟ LED อื่นๆในรถเคยลองทำ Day light แล้ว แต่เห็นเค้าบอกยังไม่ค่อย work เลยต้องรอต่อไปครับ:sad:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้