เรื่องของยางขอบ 17 คับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย civicy_art, 25 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. civicy_art

civicy_art New Member Member

356
    23
    0
    พอดี ผมจะไปเปลี่ยนยางอะคับ

ไม่รู้จะใช้ยี่ห้อไหนดีคับ

เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ใช้รุ่นไหนมั้งคับ

ลืมบอกไปว่า ขอบ 17 นะคับ

พอดีจาเอา 205/45/17 คับ

ตอนนี้ใช้ BRIDGESTON POTENZA 215/45/17 อยู่คับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 กันยายน 2008
  2. NAMTAWHOO

NAMTAWHOO New Member Member

356
    44
    0
    ใจผมตอนนี้ก็กำลังจะเปลี่ยนไปใช้ TOYO proxi4 ดอกหนา หนึบแต่เสียงคงดังนิดนึงทำใจ แต่ใช้รถเยอะ ก็คุ้มอ่ะครับ
    ถาชอบสปอร์ตหน่อยเน้นนุ่มนิด ก็ direzza , nitto
    ถ้าเน้นนุ่ม แต่ดอกไปเร็วหน่อย ก็FALKEN เน้น ว่า ST115 นะครับ japan
    ถ้าเงินหนา ก็เล่น YOKOไปเลยครับ s.drive ถ้านุ่มเงียบ ก็ ES501 (แต่ตอนนี้ โยโก หายากนิสนุง และราคาก็แรงอยู่นะครับ)
    ส่วนอีกตัวนึงก็แนะนำ BRIDGESTONE ราคาแรงอยู่แต่คุณภาพ สุดติ่งเหมือนกัน อะดีนารีนง่ะ ลองเลือกดูนะครับ เท่าที่รู้ค่าวๆอ่ะนะ

3. mc_ba2

mc_ba2 New Member Member

11
    0
    0
    dunlop sportmaxx นุ่ม เกาะ เงียบ ประมาณ 4000+/-

4. civicy_art

356
    23
    0
    ยาง dunlop direcza ใช้งานดีไหมคับ

5. NAMTAWHOO

NAMTAWHOO New Member Member

356
    44
    0

ยาง 3แบรนด์บนก็จะมี YOKO TOYO DUNLOP รองๆลองมาก็ NITTO FALKEN HANKOOK ฯลฯ
    ลองเลือใช้ดูนะครับ แต่ละยี่ห้ ข้อดีข้อเสียต่างๆกันไปนะครับ

ปล.ขออนุญาติไม่นำยางในไทยมาเปรียบนะครับ

6. civicy_art

356
    23
    0
    ขอบคุณ ทุกๆท่านคับ

ตอนนี้เลือกได้ละคับ

เลือก Dunlop Dz คับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 กันยายน 2008
  7. โจ6365

โจ6365 New Member Member

96
    3
    0
    ใช้แล้วเป็นงัยอย่าลืมมาบอกกันบ้าง เน้อ... เผื่อเป็นทางเลือก
    คราวหน้าจะเปลี่ยนอ่ะคับ ตอนนี้ใช้ ST115 อยู่ สุดยอดความนุ่มเงียบ ลุยน้ำดีโคตรๆ

8. [M]oddy

[M]oddy New Member Member

24
    0
    0
    ถ้าเปลี่ยนยางใหม่แล้ว ยางเก่าไม่ได้ใช้สนใจขาย บอกผมนะครับ
    รอรับต่อเลยครับ อยู่เชียงใหม่ใกล้ๆ กันครับ 087-3135654

9. superfiat

superfiat New Member Member

159
    13
    0
    ว่างๆ แวะมาเจอกันที่ร้าน noodle bar ข้างๆ LCC (พาณิชย์ลานนา) ดิครับ

จะเห็น น้องหมวย กะ เด็กดำ จอดอยู่ใกล้ๆ กันครับ....:D

10. civicy_art

356
    23
    0
    อ่อคับ ขายไปซะละพี่ แย่เลย คนเจียงใหม่ซื้อของผมเลย ลงมาเอาเองเลยง่ะ พี่บอช้าไปนิสหนึ่ง

11. civicy_art

356
    23
    0
    โหล ๆ ๆ พฤหัสนี้ ไปเที่ยวหา น้องหมวยและน้องดำ นะคับ

12. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    อืม เพ่ตั้งต้น ข้อมูลแน่นจัง เด๋วก่อนเปลี่ยนยางผมจะโทรไปขอข้อมูลละกานนนน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้