ช่วยด้วยครับเกจ pivot

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย nu-nan ae-100, 29 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nu-nan ae-100

nu-nan ae-100 New Member Member

62
    0
    0
    ช่วยด้วยครับเกวจวัดรอบ pivot ของผมมันไม่หยุดอยู่ที่ 0 อะครับ ตลอดเวลาเลยอะเวลาเปิดสวิดเขมมันจะกวาด1รอบแต่เวลามันหยุดมันจะหยุดเลยเลข 0 อะคับ ไม่ทราบว่าต้องทำยังงัยมั่งอะครับ หรือว่ามีที่ไหนซ่อมได้มั่งไหมอะครับ

2. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

3,000
    12
    0
    แล้ววัดรอบใช้งานได้ตามปรกติไหมครับ

ปรกติวัดรอบ PIVOT ทางโรงงานจะเซ็ทมาให้ค้างไว้ที่ 1 หรือ 2 หรือ 0 อยู่แล้วครับ
    ตอบดับเครื่อง หรือแม้แต่เลยเลข 0 ตอบดับเครื่องก็ไม่ได้มีผลเสียอะไร หรือไม่ได้หมายถึงว่าวัดรอบจะเสียครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้