ถามพี่ๆเพื่อนๆหน่อยครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย WooDoo31, 6 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WooDoo31

WooDoo31 New Member Member

29
    0
    0
    คือ ผมเพิ่งได้ ไมตี้x มาอ่ะครับ ยังไม่ค่อยรู้อะไรเกี่ยวกับมันซักเท่าไหร่
    แต่ข้อดีเท่าที่เห็นคือ ทนทาน ประหนัดน้ำมัน แอร์เย็น ฯลฯ
    อยากถามข้อมูลนิดหน่อยอ่ะครับ เป็นไมตี้แค็ป เดิมๆ
    มีที่ผิดสังเกตุตามนี้ครับ

1.ไฟหน้าจอแอร์มันไม่ติดอ่ะครับ ไม่ทราบว่าปกติมันไม่มีอยู่แล้ว หรือไฟขาดอ่ะครับ
    แอร์นิปปอน เดนโซ่
    2.ผมวิ่งที่ความเร็ว 80กม/ชม รอบเครื่องขึ้นไปถึง 2500 เนี่ย
    ปกติป่ะครับ เสียงเครื่องดังมาก เลยไม่ค่อยกล้าวิ่งเร็วกว่านี้(ล้อเดิมๆ)

รบกวนขอความรู้ด้วยนะครับ
    ยังไงมีไรสงสัยเด่วมาถามอีก ขอบคุณล่วงหน้าครับ อิอิ

ปล.ถ้าผมจะทำสีใหม่ทั้งคัน(สีดำเดิมๆ)น่าจะประมาณเท่าไหร่อ่ะครับ

2. WooDoo31

29
    0
    0
    แล้วก้อกระจกมองข้างอ่ะครับ มันไม่ค่อยเห็นเลยครับ มุมแคบมากเลย
    แก้ไงดี เปลี่ยนเนื้อกระจก หรือว่าเอากระจกมองข้างรถเก๋งมาลงดีครับ
    ใช้ของรุ่นไหนดี แปลงเยอะเปล่า
    รบกวนตอบด้วยเน้อ

ชอบรุ่นนี้มากเลย ประหยัดพอๆกะแก๊สเลยครับ อิอิ

3. devil_TENGU

devil_TENGU New Member VIP

5,029
    27
    0
    บรรดาเซียนมาตอบหน่อยครับท่าน

4. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    หลอดอาจจะขาดหรือเปล่าครับ
    ลองเช็คปั้มดูนะครับ

รถสีดำ อย่าทำเลย ครับ มันไม่ค่อยหล่อซักเท่าไร 55555555
    ราคาทำทั้งคันน่าจะ 30000++

5. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    ไมตี้มาอีกแล้ว ดีใจจัง อิอิ

6. tpcc

tpcc New Member Member

895
    13
    0
    ไฟน่าจะขาดอยู่แล้วนะครับ ไม่น่าเกี่ยวกับแอร์
    วิ่ง 80กม/ชม รอบ 2500 ปกติครับ ที่ว่าเครื่องดังรถวิ่งไปกี่กิโลเมตรแล้วครับ
    ที่คุณว่าดังมากดังจากตรงไหน ขอความกระจ่างด้วยครับ
    บางทีดังที่เครื่อง/บางทีก็ช่วงล่าง

7. pooTurbo

pooTurbo Member Member

370
    9
    18
    2L ประหยัดหรอครับ
    ผมเคยใช้ไม่เห็นประหยัดเลยอ่าาาาาาาาาาาา

8. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    2L รอบสูงครับ คันเร่งไปที่ปั้มโดยตรง ไม่น่าประหยัดครับ
    อาการที่บอกมาถูกแล้วครับ คันเร่งจะแข็งหน่อย

9. WooDoo31

29
    0
    0
    -ก้อประหยัดดีนะครับ แต่ผมขับช้าๆเองอ่ะ ไม่ลาก เปลี่ยนเกียร์ 2000 รอบเองอ่ะครับ ถ้ามากกว่านี้รู้สึกเหมือนทรมานเครื่องยังไงมะรุครับ ความเร็ว 80-100 ไม่เกินนี้ ได้ประมาณ 11-12โล/ลิตร อาจจะมากกว่านี้อีก ผมเติม 300 วิ่งได้ เกือบๆ130โลอ่ะครับ

-รถวิ่งมาเกือบ 3แสนโลละครับ รู้สึกว่าจะดังมาจากแถวๆคอนโซลเกียร์มั้งครับ ดังแบบว่าเหมือนกับเราลากรอบซะ4000-5000
    แต่มาดูมันแค่2500เองง่ะ

-แสดงว่าจอแอร์ปกติต้องมีไฟใช่ป่ะครับ แล้วจะรื้อมาเปลี่ยนเองได้มะครับ มีจุดไหนต้องระวังบ้าง
    เป็นคนชอบรื้ออยู่แล้วครับ แต่คันนี้เพิ่งได้มาไม่อยากทำอะไรมันหัก-แตกอ่ะครับ

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นนะครับ

ปล.คายาบ้ากระบอกเงิน-ทอง นี่มันประมาณเท่าไหร่อ่ะครับ อยากเปลี่ยนมากเลย ตอนนี้โยนสุดๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 ตุลาคม 2008
  10. WooDoo31

29
    0
    0
    รูปจอแอร์ครับ
    ผมต้องแงะตรงไหนบ้างถึงจะเปลี่ยนไฟได้อ่ะครับ

11. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    ไมตี้จะถอดยากไม่เหมือนไทเกอร์หรือวีโก้ต้องระมัดระวัง ส่วนรอบเครื่องผมว่ามันสูงไปนิดผมมีปี96อยู่วิ่งแสนกว่า บางทีต้องเช็ค
    อุปกรณ์อื่นๆควบคู่ไปด้วย

12. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    ประหยัดจัง 11-12 โลลิตร ของผมได้แค่ 8 โลลิตรเอง

จอแอร์ดึงจุ๊บตรงสวิทซ์แอร์ออกมาก่อน แล้วค่อยๆแงะแผงออกมา ถอดง่ายครับแงะดีๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้