รถชนค่ะ พี่ๆช่วยทีค่ะ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย TiichA, 25 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TiichA

TiichA New Member Member

45
    7
    0
    ค่ะ

คือ เอารถไปชนมา แล้วแบบว่าไม่มีประกันค่ะ
    คือต้องซ่อมเองหมดเลย

ตอนนี้มืดแปดด้านแล้วค่ะ ไม่รูจะเริ่มยังงัย

คงต้องอาศัยขอความช่วยเหลือจากพวกพี่ๆหน่อยค่ะ ว่าจะเริ่มต้นยังงัยดี แล้วจะหาซื้ออะไหล่ได้จากที่ไหนคะ

รบกวนแนะนำทีค่ะ

แล้วถ้าใครมี ฝากระโปรงหรือกันชนหน้าจะขาย

ช่วย pm มาทีนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ

kungking5 ถูกใจสิ่งนี้
  2. ไม่เป็นอะไรเยอะนิครับ นิดหน่อยเอง เริ่มต้นเลยน้ะครับ
    1. หาอู่ครับ เอาที่สามารถไปดูรถได้บ่อย แล้วไว้ใจได้ ราคาไม่แพงเกินไป
    2. หาซื้อฝากระโปรงสักบาน ครับ ราคาไม่แพงมากโดยไปซื้อ ที่ เชียงกงจะบางนา หรือปทุมวันก็ได้ ครับ
    3. กันชนผมตามที่ผมเห็นน้ะครับ ไม่ต้องเปลี่ยนก็ได้ ให้อู่ซ่อมชิ้นงานก็ได้
    4. ราคาที่อู่คิดน่าจะไม่เกิน 4000+ - นิดหน่อยครับ ราคานตี้ รวมทำสีฝากระโปรงใหม่ที่ซื้อมาด้วย

3. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    ในกระทู้ซื้อขายน่าจะมี หรือหาตามเชียงกง ดีนะครับที่ไม่เป็นไรมาก ว่าแต่ขานหน้ามันยุบเข้าไปรึเปล่าวอาจจะต้องเข้าอู่ซ่อมก่อนเดียวรอท่านอื่นๆมาช่วยอีก

4. TiichA

45
    7
    0
    คานข้างหน้ายุบไปเลยค่ะ แต่ไม่โดนตัวเครื่องค่ะ

คือ กันชนนะคะ

ส่วนบนมันแตกไปเลยอ่ะค่ะ

สงสัยอาจจะต้องเปลี่ยนใหม่ทั้งสองชิ้น คือ ชิ้นส่วนมันหลุดหายไปเลยค่ะ

5. itkuji

itkuji New Member Member

267
    40
    0
    ไปชนกลับอะไรมาคับ

6. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    กกกกก

ดูจากรูปแล้ว ฝากระโปรงน่าจะเปลี่ยนใหม่ คานหน้าเคาะได้ กันชนถ้าเปลี่ยนใหม่ได้ก็
    ดีครับของมืองสองก็ไม่แพงสำหรับ 96 ลองหาดูใน web เลยครับ ถูกกว่าเชียงกง แน่ถ้าจังหวะดี
    ดูจากรูปไปชนพวกรถกระบะ หรือรถเมล์ที่ท้ายสูงเปล่าครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 กันยายน 2008
  7. lak trang

lak trang New Member Member

124
    13
    0
    ดูในกระทู้ซื้อขายครับมีครบทุกอย่างเลยครับ ราคาไม่แพงด้วย เสียใจด้วยนะครับ

8. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    คานหน้าไม่เป็นไรใช้ไหมครับ

ถ้างั้นก็หาฝากระโปรงหน้าใหม่กันชนใหม่

ลองหาในเวปก็มีครับ ใจเย็นๆ

9. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    จากสภาพที่ถ่ายรูปมาให้ดู
    กันชนหน้าให้ช่างเค้า build ให้ใหม่ก็ได้คับ
    ฝากระโปรงนี่ท่าจะต้องเปลี่ยน

เช็คหม้อน้ำด้วยนะคับว่าแตกหรือเปล่า

10. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ไปโดนอะไรมาครับ

11. TiichA

45
    7
    0
    ชนกระบะ มาค่ะ

ตอนนี้ยังหาฝากระโปรงไม่ได้เรยค่ะ

ฮือๆๆๆๆ เซง

Madeawsri ถูกใจสิ่งนี้
  12. oak_99

oak_99 New Member Member

49
    5
    0
    เสียใจด้วยครับ ดีแล้วที่คนไม่เป็นอะไร ถือว่าฟาดเคราะห์ครับ ผมว่าไปให้อู่เค้าดูให้ก็น่าจะจบนะครับ ของอีเคหาง่าย ให้เค้าจัดการให้หมด แต่เป็นอู่ที่ไว้ใจได้หน่อยนะ ขอให้กลับมาสวยไวๆนะครับ

13. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0
    พี่น้องคับ ใครมีแหล่งอะไหล่
    ก็ขอความอนุเคราะห์ด้วยคับ

14. ping0168

ping0168 New Member Member

210
    11
    0
    คนไม่เป็นอะไรก็ดีเเล้วครับ ^^

15. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    ซ่อมเส็ดไวๆนะคับ อะไหล่ชิ้นส่วนที่แตกหาไม่ยากเลยคับ ถ้าซื้อเองในเว็บน่าจะได้ถูกกว่ามาก ต่อราคาเนียนๆหน่อยน่าจะได้คับ

16. itkuji

itkuji New Member Member

267
    40
    0
    เปลี่ยนฝากระโปรงเคลฟล่าเลยคับ.......ไม่ต้องหาสั่งทำเลย..555
    ....ชอบยุให้คนเสียเงิน.....ล้อเล่นนะ

ผมว่าไม่น่าหายากนะ......หรือไม่หาไม่ได้จริงๆ ก็ลองถามศูนย์ดูคับ

17. PV3934

PV3934 New Member Member

5
    1
    0
    ....ขอให้หายไวๆนะครับ..ของค่อยๆหาไปใจเย็นๆครับ

18. i-vtec

i-vtec Member Member

188
    13
    18
    แปลงเป็น lev เลยครับ ไหนๆก็แล้วนะ

19. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
    ลองโทรสอบถามดูครับ ราคาไม่แรง

หรือจะเอาพร้อมของแต่งก็น่าจะดี

20. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เอาใจช่วยให้ซ่อมเสร็จกลับมาสวยไวๆนะคับ

21. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ถ้าจะแปลงเป็น lev เลยมีหน้าตัดขายในกระทู้ซื้อขาย แต่งบจะเพิ่มอีกหน่อย แต่เราสามารถปล่อย
    ของเดิมที่ไม่ได้ใช้ กับของที่หน้าตัดที่เราไม่ได้ใช้อีก อาจได้เงินกลับมา ลองต่อลองกะเขาดูนะครับ
    ขออนุญาต โพส link
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=521551&page=20

22. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    ขอให้กลับมาสวยไวๆนะครับ

23. Nucawa

Nucawa New Member Member

542
    88
    0
    ว้าวๆ....เปลี่ยนฝากระโปรงอย่างเดียวก็น่าจะได้นะ ถ้าส่วนของหม้อน้ำ-เครื่องยนต์ไม่เป็นอะไร
    กันชนผมว่า ถ้าไม่ซีเรียส ร้านเค้าทำให้ได้นะครับ ถ้าจะไม่อยากเสียเงินมากเกินไปอ่ะนะ...

24. ผมมีกันชนหน้าครับเอามั้ย

ผมมีกันชนหน้าครับ เอาไหม 081-4267330ปุ้ยครับ

25. lnwllnJllsJ

lnwllnJllsJ New Member Member

64
    9
    0
    เปลี่ยนฝากระโปรงไหม่เลย คับ ราคาน่าจะ 800 บาทเอง กันชนหน้าหาของมือ2 ก็ 800-900 บาทเอง ทำสี+ตีคานก็3000คับ
    ปล.ประสบการณ์จิงงับ ของผมไฟหน้าแตกด้วย
    ลองหาไนเว็ปนี้แหละ มีแน่ๆเห็นประจำ

26. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    เ ป ลี ย น ฝ า อ ย่ า ง เ ดี ย ว พ อ

กั น ช น กั บ ซ่ อ ม ทำ สี

ค า น ห น้ า ถ้ า ไ ม่ ห นั ก ห น า ก็ ดึ ง เ อ า

เ เ ต่ ถ้ า ไ ม่ อ ย า ก ซ่ อ ม ก็ เ ล า ะ อั น เ ดิ ม อ อ ก ใ ส่ อั น ใ ห ม่ เ ล ย

ร า ค า ก็ รู้ ๆ กั น อ ยู่ :D :D :D ยุ บ เ เ ค่ นี้ จิ๊ บ ๆ . . . .

27. TiichA

45
    7
    0
    กันชนหน้าหาได้เรียบร้อแล้วค่ะ

ต้องขอบคุณ คุณพี่ต้น Tamara เป็นอย่างสูงค่ะ

แต่ส่วน ฝากระโปรงเนี่ย หาไม่ได้เรยจิงๆค่ะ

มีคนนึงเค้าจะขายให้ 1800 แพงมากเลยค่ะ ที่ไปหา 800 900 นี่หาจากไหนหรอคะช่วยทีๆๆ

แล้ว ถ้าเอาจากเชียงก้อน่าจาสองพันกว่าเรอ่ะค่ะ

คือ ยังงัยเจนก้อจะเอามาทำสีใหม่อ่ะคะ ม่ายอยากได้แพง T_T

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้