สอบถามเรื่องกันโคลงหลังหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย oat_28, 4 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ไม่ทราบว่า พวกพี่ๆเพือนๆ ที่ใช้รถปี 01-02 แล้วมีใครเคยไปติดเหล็กกันโคลงหลังมาบ้างมั้ยคับ
    ผมอยากรู้ว่ามันช่วยได้เยอะมั้ย แล้วช่วยในส่วนไหนคับ การเข้าโค้งหรือว่า ช่วยตอนช่วยท้ายดิ้นเวลาลงคอสะพานคับรถผมเวลาเจอคอสะพานมันชอบดีดขึ้นแบบของลองจากเบาะแล้วลงมาหนึบ ไม่ทราบว่าใส่เหล็กกันโคลงแล้วมันจะช่วยให้อาการนี้ลดลงมั้ยคับ พอดีว่ากำลังอยากหามาใส่อยู่แต่ไม่รู้ว่าใส่แล้วจะเห็นผลขนาดไหน
    พอดีอยากได้รถทรงตัวดีกว่านี้
    รบกวนเพือนๆที่เคยใช้หน่อยคับ อยากรู้ว่าใส่กับไม่ใส่มันต่างกันเยอะมั้ย

ปล.รถผมใช้โช๊คปี 04 อัดน้ำมันกับสปริงโหลดคับ

2. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    ลองถามตาปลื้มดูสิ ของปลื้มเป็น04 รุ่น Ex อ่ะเดิมๆไม่มีกันโครง แต่ว่าตอนนี้ติดไปเรียบร้อยแว้ว ไม่รู้ว่าดีขึ้นอ่ะป่าว อยากติดเหมือนกัน แต่ลง TEIN แล้ว ช่วงล่างเจ๋งเลยไม่รู้ว่าจะติดเพิ่มดีป่าว ถ้าโอ๊ต ติดเพิ่มแล้วดีขึ้นอย่างไงบอกกันด้วยน๊า

3. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ไ ด้ คั บ เ พ่ เ ก่ ง เ ห็ น เ ข า บ อ ก กั น ว่ า ติ ดแ ล้ ว เ ห็ น ผ ล ต อ น เ ข้ า โ ค้ ง

4. es94

es94 New Member Member

108
    21
    0
    รีบนะน้อง เดี๋ยวจะพลาด:D

5. WIT_ES MANIA

WIT_ES MANIA New Member Member

234
    19
    0
    จัดไปอย่าให้เสีย
    ของผมใช้ Tein +ใส่กันโครงครับ หนึบดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้