พวงมาลัยหนัก

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย tornsiam, 3 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tornsiam

tornsiam New Member Member

10
    0
    0
    รู้สึกว่าพวงมาลัยหนักๆ เมื่อเทียบกับ Nissan Cefiro หรือ ISUZU ที่เคยไปขับของน้องมา ผิดปกติหรือเป็นธรรมชาติของ EK ครับ

2. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    รถโหลดจะหนักกว่าเดินนิหน่อยครับ

3. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ลองเช็ค น้ำมันพาวเวอร์ ว่าระดับปกติมั้ย?

และลองก้มดู ตรง แลคพาวเวอร์ ว่ามีน้ำมันซึม ๆ เยิ้ม ๆ หรือไม่

ถ้าปกติ ก็น่าจะปกติ ครับ

4. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    เสริมอีกนิด ลองถ่ายน้ำมัน power ดูด้วยครับ แล้ว ก็เช็ค ค่ามุมล้อว่าเพี้ยนหรือเปล่า

5. tornsiam

tornsiam New Member Member

10
    0
    0
    ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะลองทำดู

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้