รบกวนพี่ๆ ขอตารางการอ่านค่า แวคคั่มหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย mayuct, 1 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    :D:Dรบกวนพี่ๆ ขอตารางการอ่านค่าแวคคั่มหน่อยครับ อยากได้มากๆ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0

INTER_ZONE ถูกใจสิ่งนี้
  3. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    เอามาเสริมครับ
    Vaccum Meter
    มาตรวัด Vaccum ตัวนี้ จริง ๆ แล้วมันก็อยู่ในมาตรวัดตัวเดียวกับมาตรวัดอัตราบูสต์เทอร์โบ มาตรวัดตัวนี้จะตอบสนองกับ อัตราการเหยียบคันเร่ง ซึ่งสามารถนำมาใช้ในการเช็คความสิ้นเปลืองน้ำมันได้เหมือนกัน สำหรับการดูค่าของมาตรวัดตัวนี้ต้องดูเวลา เครื่องเดินเบา ซึ่งจะดูได้จากค่าสุญญากาศ ถ้าค่าสูญญากาศนี้มีมาก ก็จะถือได้ว่าเครื่องยังคงมีสภาพที่สมบูรณ์ ไม่รั่วซึม แต่ถ้าค่านี้ลดลงไปมาก นั่นก็เป็นไปในทางตรงกันข้าม มาตรวัดตัวนี้จึงเป็นมาตรวัดที่อาจมีไว้เช็คสภาพของเครื่องยนต์ได้ ทั้งนี้ในขณะเครื่องยนต์เดินเบาถ้าเข็มบนมาตรวัดนี้บอกค่าไม่ถึง 300 cmHg นั่นเป็นสัญญาณเตือนว่าเครื่องยนต์มีสภาพย่ำแย่ โดยเครื่องยนต์ใหม่ ๆ ที่มีความสมบูรณ์ค่าตัวนี้จะอยู่ที่ประมาณ 450 cmHg

4. ต้นกล้า

ต้นกล้า New Member Moderator VIP

591
    27
    0
    เยี่ยมครับ เป็นความรู้

5. NaWaa

NaWaa New Member Member

5,079
    85
    0
    เอ่อคือเครื่องN/Aติดเกจวัด Vaccum มันดูยังไงอ่ะคับ
    ของผมเวลาเร่งเครื่องกับตอนเดินเบาเข็มมันชี้ที่แรงดูดเท่ากันหมดเลยอ่ะ
    แต่พอเหยียบเบรคแรงดูดมันจะน้อยลงอ่ะคับ
    มันปกติหรือป่าว-หรือช่างต่อมาผิดไหมคับ

6. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    ขอบคุณพี่ๆมากคร้าบบบบบบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้